Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Thầy e vẫn dạy là có VAT bác ah, mà theo quan điểm của e thì đấy là thu phí thanh toán quốc tế chứ, thường ngân hàng cũng bắt ký quỹ mở L/C hết mà, đâu có coi là cấp tín dụng đâu mà ko chịu VAT :( nhưng e search gg thì Tech lại ko thu VAT phí mở L/C bác ah :((
có ai biết rõ xin chỉ giáo với :(
Có ai chắc chắn đc là phí mở L/C hạch toán vào đâu và có tính VAT hay k? luật là 1 đằng, mình cũng xem luật rồi, n nếu hạch toán vào 712 thì mới k có VAT, còn 711 vẫn VAT bình thường mà. Trong giáo trình của mình, tất cả các phí mở L/C, phí thông báo,...đều hạch toán vào 711 hết! :(

Thầy e vẫn dạy là có VAT bác ah, mà theo quan điểm của e thì đấy là thu phí thanh toán quốc tế chứ, thường ngân hàng cũng bắt ký quỹ mở L/C hết mà, đâu có coi là cấp tín dụng đâu mà ko chịu VAT :( nhưng e search gg thì Tech lại ko thu VAT phí mở L/C bác ah :((
có ai biết rõ xin chỉ giáo với :(
L/C là gì? Xét cho cùng nó là 1 dạng thư bảo lãnh đúng k các bác. Mà BL thì thuộc hoạt động tín dụng, nó k có VAT đâu ạ....

Chúng ta cứ theo sách vở và thầy cô giáo dạy thôi các bác à :( mình xem trên mạng mấy trang cũng vẫn hạch toán vào 711 và có tính VAT (nếu vào 711 thì VAT là đúng rồi). Mặc dù vậy mình vẫn đắn đo :(Bây giờ có thầy cô giáo mà hỏi thì tốt !!!

Cô mình lại nói lc k vat, hic thôi chịu rồi
Chúng ta cứ theo sách vở và thầy cô giáo dạy thôi các bác à :( mình xem trên mạng mấy trang cũng vẫn hạch toán vào 711 và có tính VAT (nếu vào 711 thì VAT là đúng rồi). Mặc dù vậy mình vẫn đắn đo :(Bây giờ có thầy cô giáo mà hỏi thì tốt !!!

Nhung ơi, ý mình là nếu hạch toán vào 712 thì k cần VAT, n mà ngta lại hạch toán vào 711 ấy :(. Vấn đề là vào TK nào thì sẽ ra VAT hay k mà :(

đề ttqt chẵn nè mng.
tự luận 100%, 3 câu: 1 lý thuyết về tính chất của thư tín dụng, 1 câu về viết hồi phiếu (ko cho mẫu sẵn tự viết tất cả), 1 câu tình huống.
p/s: cho mang vào phòng thi UCP 600, URC 522, ISBP 681 (vì ko biết nên ko mang theo tài liệu nào hết, ngồi hóng)hixhix.

- - - Updated - - -

tin học đề chẵn giống khu vực miền trung giống cả đáp án lun, chỉ có mấy câu khác à!

Nhung ơi, ý mình là nếu hạch toán vào 712 thì k cần VAT, n mà ngta lại hạch toán vào 711 ấy :(. Vấn đề là vào TK nào thì sẽ ra VAT hay k mà :(
Hic, tớ thấy L.C thì có 2 nhiệm vụ 1 là bảo lãnh thanh toán, 2 là dịch vụ thanh toán quốc tế. Tớ k học chuyên ngành thanh toán quốc tế nên k nắm rõ lắm về l.c. Nhưng bây giờ thương mại quốc tế toàn dùng l.c tại vì l.c cũng nhằm đảm bảo chắc chắn việc thanh toán tiền cho nhà xuất khẩu. Nên tớ vẫn nghiêng về phâ bổ vào 712 k vat . Sách gk của tớ cũng k viết rõ phần này mới a cay chứ. Nghe nói đề miền Nam còn hóc gấp mấy lần miền trung kìa. đến Mb bọn mình đôi khi nhăn răng ra...:((

tớ học tín dụng thì thầy nói L/C ko phải là nghiệp vụ tín dụng, chức năng của nó là 1 phương tiện thanh toán. nhưng khi học môn kế toán thì cô nói hạch toán TK 712 và ko thu VAT, hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên