Hỏi về đề thi vị trí kiểm ngân thủ quỹ

Em có con bạn sắp tới đăng ký thi vào vị trí này. Bác nào biết về dạng đề thi của vị trí này không ạ. Cho e ít thông tin về đề thi với ạ

Minh cung moi nop ho so vao chuc danh nay nhung chua hay goi dien di thi. Da co ai nhan duoc dien thoai moi thi chua.

chua minh cung nop ma ko bit thi truoc tet hay ko nua

- - - Updated - - -

ban co tai lieu opn gi ko?

hic, đúng là không tìm thấy thông tin gì về vị trí này, không biết có giống vị trí tiền tệ - kho quỹ không mẫy bạn?
mình cũng nộp đợt này mà chưa thấy thông báo đi thi...

mình chưa thấy ai gọi điện báo thi gì cả. KHôg biết khi nàothi

Thường tất cả các ngân hàng VN, trừ Đông Á ra, muốn vào làm kiểm ngân- thủ quỹ phải có người bảo lãnh. Vì kiểm ngân và thủ quỹ tuy lương không cao nhưng trách nhiệm thì vô cùng lớn.

Hỏi vớ vẩn, ai có quyền thì đủ quyền được bảo lãnh, cậu có người thân nào vào ngân hàng làm kiểm ngân trong khoảng 3 năm trở lại cứ hỏi xem đúng như thế hay không!

Tình hình là mình vừa đi thi cái vị trí này về.Rớt cái ạch. Post một số thông tin cho ACE chuẩn bị ít kiến thức (vì ko nhớ hết được cái đề đâu).
Chủ yếu hỏi về cái nghiệp vụ của nhân viên Ngân quỹ, cách đóng tiền các mệnh giá thành từng thếp, từng bó, rồi từng bao.
Bao từng loại mệnh giá có vạch màu gì?
Mỗi bao có bao nhiêu bó tiền
Mỗi bó cáo bao nhiêu thếp tiền
Mỗi thếp có bao nhiêu tờ.
Cách cột các thếp tiền ( bao nhiêu cái dọc, bao nhiêu cái ngang bla bla...)
Tiền không được lưu thông do ai quyết định?
Ngân hàng thực hiện thu đổi tiền lệ phí bao nhiêu?
...
còn cũng nhiều nhiều, mà nhớ có nhiêu đó thôi.Hy vọng giúp được các bạn chút ít.Mí cái đó mình mù tịt vì chưa được thấy cũng chưa được làm bao zờ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,625
Thành viên mới nhất
phuonganh2208
Back
Bên trên