[help] chuẩn bị đi kiến tập như thế nào

em học khoa tài chính doanh nghiệp
và sắp phải đi kiến tập các bác ợ
nhà trường phát cho cái giấy giới thiệu rồi bảo đến công ty xin dấu xác nhận rồi nộp lại
giờ em phân vân chả biết xin ở công ty nào, mà đến công ty rồi gặp ai để xin
mong bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em biết với ạ
cảm ơn các bác nhiều :D

Lúc anh đi học, kiến tập là một bài báo cáo để chuẩn bị cho kì thực tập. Bài kiến tập chủ yếu giúp sinh viên làm quen với cách thực thu thập và xử lý số liệu để chuẩn bị cho kì thực tập chính thức, không biết bên trường em có giống như vậy không? Có rất nhiều đề tài để chọn, em phải xác định làm đề tài gì, về công ty nào thì đến công ty đó nhờ họ hỗ trợ. Khi đến nên chuẩn bị đầy đủ hiểu biết về công ty và đề tài để người ta biết mình thực sự muốn hoàn thành đề tài một cách nghiêm túc. Thường thì đến gặp phòng hành chánh- nhân sự, còn nếu bản lãnh hơn thì gặp người quản lý ở đó ( gặp được những người này thì tốt hơn, vì họ quyết được)
Nhưng nói trước cũng ko dễ đâu nhé, phụ thuộc rất lớn vào thái độ và đề tài của em. Có những công ty khi đến thì bảo vệ nó đuổi thẳng cổ (vì không hẹn trước, ko biết gặp ai). Theo anh được biết thì thầy cô trong trường ít nhiều cũng có quan hệ với vài doanh nghiệp, em nhờ thầy cô giới thiệu thì đơn giản hơn tại vì co người đỡ đầu, có tiếng nói. Tuy nhiên nếu tự lực đi xin được thi lúc đi thực tập và xin việc sẽ không bỡ ngỡ. Chúc em hoàn thành bài kiến tập điểm tốt.

đâu dễ gì chạy vào công ty mà xin được cái giấy đó đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back