Giàu nhanh khi ở vị trí NV Tín dụng?

dạ vâng, cái gì nhanh giàu thì rủi ro nghề nghiệp cũng nhiêu hơn. vd như cái này, nhanh giàu--->nhanh đi tù

Mình nghĩ chỉ giầu được khi biết làm ăn riêng thôi. Tự mình vay vốn để làm ăn và tất nhiên phải tính toán thật kỹ

nhưng bây giờ để được trở thành 1 nv tín dụng của NH k phải là điều đơn giản thì phải :)|

chẳng thấy bạn nào lên án sự tiêu cực của cụm từ phong bì. Bạn mình 1 nv td sau khi nhận phong bì đã bị ngay người của sếp cài vào để thử lòng. cuối cùng bạn ấy giờ ở trong blacklist của ngân hàng. thử hỏi nếu khách hàng khác ko có phong bì các bạn sẽ làm hồ sơ của họ ề à ah?

Làm gì cũng phải có đạo đức mới được. Ngoài lương ra, theo đúng nghĩa thì nhân viên ngân hàng đâu còn thu nhập nào khác. Hãy suy nghĩ kỹ khi nhận bất kỳ đồng tiền nào khác ngoài lương, tư lợi thì cao nhưng hiểm họa cũng khôn lường...

chẳng thấy bạn nào lên án sự tiêu cực của cụm từ phong bì. Bạn mình 1 nv td sau khi nhận phong bì đã bị ngay người của sếp cài vào để thử lòng. cuối cùng bạn ấy giờ ở trong blacklist của ngân hàng. thử hỏi nếu khách hàng khác ko có phong bì các bạn sẽ làm hồ sơ của họ ề à ah?
Ôi, thế thì anh này vỡ mộng làm NH lun roài, chuyển nghề lun ;;)

tóm lại tùy thuộc vào đạo đức nghề nghiệp của mỗi nhân viên tín dụng thôi :D
nhưng liệu trong 100 cán bộ tín dụng thì có bao nhiều người dám khẳng định là mình không nhận đồng tiền bất chính nào :D (ít hay nhiều thôi )

Giàu thì chắc là do gặp thời gặp thế, biết nắm bắt cơ hội.
Và quan trọng là do số giàu cả đó bạn ạ =))))))))))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên