Dự đoán lãi vay đến cuối năm 2016

mber

Verified Banker
Theo nhận định của MSB (Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam) thì lãi suất tín phiếu do NHNN phát hành liên tục giảm,cụ thể phiên đấu thầu ngày 18/8 dù chỉ còn ở mức 1 %/năm với tổng giá trị 8000 tỷ nhưng cũng nhanh chóng được hấp thụ hết.MSB nhận định đây là 01 tín hiệu của việc dư thừa vốn tại các ngân hàng, cộng với việc một số ngân hàng đã chạm trần tăng trưởng tín dụng, nên khả năng trong ngắn hạn, lãi suất cho vay sẽ được điều chỉnh giảm. Hy vọng đây là tín hiệu vui cho doanh nghiệp, và cũng là cơ hội cho anh em tín dụng sales được, đặc biệt trong t7 âm này :)

Chả biết thế nào chứ ngân hàng em ls tiết kiệm thấy giảm mà ls vay cứ tăng vùn vut :(
có thể ngân hàng bác cũng đang dồi dào thanh khoản, nhưng có 01 khía cạnh khác là nợ xấu có nhiều ko ah ? nếu trên mức trung bình của hệ thống thì có thể bên bác vẫn chưa có điều kiện giảm lãi suất, vì mình nghĩ dư vốn nhưng nợ xấu tăng - trích lập dự phòng tăng cũng như chi phí hoạt động lớn thì khả năng ban điều hành chưa thể cắt giảm ngay được lãi vay

có thể ngân hàng bác cũng đang dồi dào thanh khoản, nhưng có 01 khía cạnh khác là nợ xấu có nhiều ko ah ? nếu trên mức trung bình của hệ thống thì có thể bên bác vẫn chưa có điều kiện giảm lãi suất, vì mình nghĩ dư vốn nhưng nợ xấu tăng - trích lập dự phòng tăng cũng như chi phí hoạt động lớn thì khả năng ban điều hành chưa thể cắt giảm ngay được lãi vay
Dạ cái ngân hàng em chính là ngân hàng bác đang làm ạ :)

Theo mình không giảm được đâu. Nếu có giảm chỉ 1 số bank thuộc khối nhà nước, cả nhà bank nhỏ vẫn cao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên