Đề thi QHKHDN SHB 13/8/2011

Shb

Moi nguoi oi, the de qhkh chi co 30 cau trac nghiem thoi ah, thoi gian lam bao bao nhieu ma it vay? t chuan bi thi hotro khach hang ai co kinh nghiem thi share cho t voi? help me!

---------- Post added 13-08-2011 at 03:21 PM ----------

ca nha oi, co ai thi ho tro tin dung SHB khong, share cho minh voi?

ồ...mình đã quên đi thi, hichic. SHB up tin lịch thi lên lúc nào mà mình k thấy nhỉ..huhu

Ừ,t cũng làm là ko. hy cũng nhớ láhh máng. Thế câu 1 về chức năng của trung gian tài chính.
Bạn chọn cái gì thế. híc. T thì làm khác anh thắng. t chọn là Đầu tư vào tài sản thực
híc.
Nhớ xem còn câu nào ko nào?

---------- Post added 13-08-2011 at 11:45 AM ----------

bạn trả lời câu 1 chuẩn luôn đây, trung gian tài chính không thể hiện chức năng đầu tư vào tài sản thực ( xe cộ, máy móc , quần áo , giây dép ) mà chủ yếu có chức năng về tài sản tài chính nhiều hơn ( tiền , vàng ) . Tất nhiên ở đây sẽ có người đưa ra việc có những tổ chức tài chính mua tài sản sau đó cho thuê ( hay gọi là cho thuê tài chính ), nhưng thực tế xét về bản chất đó là nghiệp vụ tín dụng khi mà ngân hàng cho khách hàng vay tiền dài hạn chỉ khác hình thức kia ở chỗ ngân hàng sẽ là người trực tiếp đi mua và cho khách hàng thuê lại thôi, chứ không phải mua tài sản thực nào đó chờ giá lên là bán.

có ai thi Hỗ trợ tín dụng up lên đi, cho mọi người tham khảo với. hihi

e cũng tham khảo rùi mà. híc. em vẫn nghi nghi lắm nhưng mà anh nói có lý. híc. àhh mà câu 1 ý e lên mạng tìm thấy đáp án rùi nhé. là Đáp án C đó anh T nhé!hi.
Nếu đúng như anh nói thế là em mất toi câu 3 rùi. phân vân mãi cuối mới làm cũng ko chắc chắn nên sai cũng thui vậy. híc. nghe có vẻ a T làm bài tốt!

---------- Post added 13-08-2011 at 02:27 PM ----------

ok. t cũng đồng tình vs bạn TA,híc. t thấy kiến thức thật mênh mông và mình còn quá hổng. haizz. phải học nữa nữa thoai!

Học hải vô nhai, ngày xưa đc ông thầy đồ tặng chữ câu này, h vẫn nhớ ;)

Thực sự Em cũng muốn quay đầu đậu vào bến nào đó rồi nhưng số mình là số phải long đong chút. híc

cái j vô nhai thì quay đầu lại còn thấy bờ chứ học hải vô nhai quay đầu lại chả thấy j đâu;), cứ cắm đầu mà tiến lên thôi;), chỉ cần cố gắng bằng tất cả sự nhiệt tâm là sẽ đến được bờ mởi ở đằng trước;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Haizz! vậy câu đó ko dùng trong TH nè được roài.
OK anh ! hic hic :)

thi shb

Theo quy định của pháp luật thì đối với kinh doanh ngành nghề dược thì chỉ cần 1 người quản lí chuyên môn có chứng chỉ hành nghề dược là được. Người quản lí chuyên môn cũng ko cần là Giám đốc đâu nhé, chỉ cần trưởng phòng, phó phòng cũng dc. Nhưng trước tiên phải làm 1 cái hợp đồng lao động và quyết định bổ nhiệm người ta làm quản lí là dc.

Theo quy định của pháp luật thì đối với kinh doanh ngành nghề dược thì chỉ cần 1 người quản lí chuyên môn có chứng chỉ hành nghề dược là được. Người quản lí chuyên môn cũng ko cần là Giám đốc đâu nhé, chỉ cần trưởng phòng, phó phòng cũng dc. Nhưng trước tiên phải làm 1 cái hợp đồng lao động và quyết định bổ nhiệm người ta làm quản lí là dc.
Cảm ơn bạn. Nhưng như anh T nói một Công ty là công ty cổ phần ko được hợp danh! Bạn nghĩ sao?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên