Đau lòng với chân ngắn!

Tôi, một sinh viên khoa đầu tư mới ra trường, cùng với sự năng động và những kinh nghiệm tích lũy được trong quá trình đi làm, học tập, tự tin có thể đứng trong đội ngũ banker (vì đơn giản nghĩ ngoài GDV thì các vị trí khác đâu cần chiều cao). Nhưng đau lòng thay, vietcombank, viettinbank,... các bác lớn này đều chê em, đi nộp hồ sơ thì chưa qua ngưỡng của gửi xe đã phải ngậm ngùi cầm hồ sơ lùi bước. Chưa tính tới hồ sơ của mấy bác này thì yêu cầu cao, bao nhiêu là giấy với tờ toàn là dấu đỏ, thế mà người ta còn chưa ngó thì nó đã lại vứt xó. E cũng đã từng làm cho cty tư nhân, hồ sơ họ yêu cầu không cao, đôi khi cũng chả cần bằng cấp, chỉ cần làm được việc làm được việc là ok cả về lg lẫn cv. Nhìn chung mà nói Ngân hàng không biết lương cao thế nào, ổn định ra sao, nhưng từ nay chắc e chả còn hứng thú với banker nữa. Hi vọng sau này những banker sẽ là đối tác tốt của mình, vậy thôi.

Bạn mình có 1m47 vào được MB kìa, ko biết là đi cửa trước hay cửa sau nhưng vẫn làm hỗ trợ kinh doanh, vẫn ngon nghẻ. Nên nếu có năng lực thì bạn cứ thi. Còn mình thì có cho tiền cũng ko vào ngân hàng đâu, lương bổng cũng chưa hẳn là cao lắm, nhưng áp lực thì vô đối. Như mình làm cho NGO, lương cao, thời gian nhiều( ngày làm 7 tiếng, nghỉ T7+Cn, áp lực cũng có nhưng ko phải ép doanh sỗ. Nói chung sướng. Nhưng làm nghề gì thì cũng phải yêu nghề của mình, chứ đừng theo xu hướng xã hội.

Ối dào, mình thì đang mún đổi lại từ 165cm thành 156cm đây, con gái chân ngắn có những lợi thế mà mấy cô chân dài hơn ko có được đấy bạn ạ, hãy nhìn vào ưu điểm của mình và chọn một nghề phù hợp nhé!
Bạn đã đọc bài báo "Tại sao con trai lại thích con gái chân ngắn?" chưa, đấy là vì con gái chân ngắn dễ thương, hấp dẫn, nhỏ xinh, đáng iu đấy.... :)

Đi tuyển là đôi bốt 10 phân đi bạn ơi.

- - - Updated - - -

Ối dào, mình thì đang mún đổi lại từ 165cm thành 156cm đây, con gái chân ngắn có những lợi thế mà mấy cô chân dài hơn ko có được đấy bạn ạ, hãy nhìn vào ưu điểm của mình và chọn một nghề phù hợp nhé!
Bạn đã đọc bài báo "Tại sao con trai lại thích con gái chân ngắn?" chưa, đấy là vì con gái chân ngắn dễ thương, hấp dẫn, nhỏ xinh, đáng iu đấy.... :)

Đúng đấy, nhiều bạn chân dài, hot, kiêu. Mấy bạn chân ngắn lại dịu dàng, nữ tính.

Bạn ơi, nghe câu này là mình hơi bị bùn đấy nhá
[vì mềnh chân ko ngắn, nhưng đâu có hot mà cũng chẩng kiêu. Vẫn nữ tính chứ bộ] :))

- - - Updated - - -

Đúng đấy, nhiều bạn chân dài, hot, kiêu. Mấy bạn chân ngắn lại dịu dàng, nữ tính.[/QUOTE]

Kon gaí chân dài nhìn sơ sơ cũng suớng thiệt, nhưng để chọn làm nguời iu thì cho e xin, ngắn ngắn cho lành, hehehehe=P~

Cái này là rõ ràng vì bây giờ sự lựa chọn là quá nhiều, tội gì mà ko tuyển khắt khe. Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh. Mình là nam, cao to đẹp chai cực kì nhưng bằng trung bình khá, cũng toàn bị loại từ vòng gửi xe :(

À à, cái này hay:
Con trai chần ngắn thì thích con gái chân ngắn (chuyện bình thường)
Con trai chân dài vẫn thích con gái chân ngắn (vì trong dễ thương...)
Các ông NH thì thích mấy em chân dài, đẹp gái...
====>túm lại là chân dài thì để cho mấy NH, còn chân ngắn để cho các anh con trai! :D

[khổ mỗi cái là chân dài mà k ẹp gái - kiểu như mình- là ko ai chọn thôi :))]

Chân ngắn có 10 lợi thế so với chân dài, chị em nào chân ngắn cứ tự tin lên nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên