Cứu mình với: Bộ đề thi GSAT vào Samsung

uk. Sao của mình lại ko có nhỉ.Chỉ sợ tiện tay xóa lúc nào ko biết. Không biết có ảnh hưởng gì ko. Chờ đến mùng 10 vậy.Cảm ơn bạn nhé!

Chắc ko sao đâu.nếu qua GSAT thì 11/5 là nhận được email gọi đi phỏng vấn.còn ko thì sẽ ko thấy gì cả.Mình cũng đang ko biết có dc ko nữa.vì đứa bạn nó bảo thi Samsung ảo lắm
Thôi thì còn sống thì còn hy vọng.nếu hum đó mà tạch lại hát bài có một ngày như thế của Trịnh Công Sơn

tớ có, c cứ làm theo họ đi, biết đâu đấy, đúng k? hì hì, và bjo bọn mình ngồi chờ đợi thui. ^^

uh. hehe. không biết là những người được gửi invitation letter đấy là đã qua vòng hồ sơ chưa nhỉ? hay là họ yêu cầu mình gửi lại rồi mới loại hồ sơ? Nói chung là SS ảo lắm. Tớ có ông anh cũng thi SAE năm 2008 kể là có chị HR bên SS bảo vs anh tớ là kết quả GSAT của em ko đạt đâu nhưng mà vì bọn chị thik em nên vẫn chọn em vào vòng 3. Kết quả là ông ấy đc vào SG thi vòng 3 thật. Ko hiểu tiêu chí "thích" ở đây là gì :)) Nên là các bạn đã đi thi GSAT cũng đừng lo lắng quá. Có khi "may lại hơn khôn" là chính ^^

Bạn ơi, mail SAE bạn nhận được từ địa chỉ sender là gì vậy. Mình muốn mail hỏi họ 1 số thông tin

uh. hehe. không biết là những người được gửi invitation letter đấy là đã qua vòng hồ sơ chưa nhỉ? hay là họ yêu cầu mình gửi lại rồi mới loại hồ sơ? Nói chung là SS ảo lắm. Tớ có ông anh cũng thi SAE năm 2008 kể là có chị HR bên SS bảo vs anh tớ là kết quả GSAT của em ko đạt đâu nhưng mà vì bọn chị thik em nên vẫn chọn em vào vòng 3. Kết quả là ông ấy đc vào SG thi vòng 3 thật. Ko hiểu tiêu chí "thích" ở đây là gì :)) Nên là các bạn đã đi thi GSAT cũng đừng lo lắng quá. Có khi "may lại hơn khôn" là chính ^^

thư gửi lại cho c yêu cầu nộp lại bảng điểm, mà thư của t, họ chỉ iu cầu nộp mỗi cover letter thui. ảo thế k biết
Còn cái vụ thích, chắc ông anh c chém gió thế, có gặp bjo đâu, mà cái CV nhìu thế, ai đọc hết cho nổi, mà thích hay k thích. hờ hờ

Còn cái vụ thích, chắc ông anh c chém gió thế, có gặp bjo đâu, mà cái CV nhìu thế, ai đọc hết cho nổi, mà thích hay k thích. hờ hờ

Mình cũng nghĩ vậy.nhiều vậy chắc họ chả có thời gian mà đọc.chắc chon ngẫu nhiên quá.cứ áng áng theo bảng điểm thôi.
Còn vụ thi GSAT vốn dĩ ko biết sao nữa.nói chung tuyển dụng thì ảo lắm.nhiều khi giỏi chưa chắc đã đỗ.mà khá có khi lại okie

Thôi thì waiting and hope!

thư gửi lại cho c yêu cầu nộp lại bảng điểm, mà thư của t, họ chỉ iu cầu nộp mỗi cover letter thui. ảo thế k biết
hehe. anh trai ruột tớ mà nên ko có chuyện chém gió vs tớ đâu. hồi đấy a tớ đc vào top 4 khu vực miền Bắc vào SG thi presentation mà. Nhưng team của a tớ tạch nên ko đc vào vòng interview. Chắc họ dựa nhiều vào CV nữa, Cv anh tớ cũng mạnh mấy cái khoản hoạt động nọ kia nên họ thích chăng. Nói chung thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Ý mình là các bạn cũng ko nên lo lắng quá về phần gsat, nếu có trượt thì cũng chưa chắc vì mình làm ko tốt mà còn nhiều yếu tố chủ quan khác nữa ^^
Mà đấy, cũng chả hiểu cái vụ SAE của tớ là như nào. Vì tớ ko nộp application form cho họ mà nhận đc mail nội dung là "After carefully considering your AF, we would like to refer you to join Young Talent Program 2013. pls be informed you have to submit these scan documentations as following steps blah blah...." Ảo quá :-ss

@snow_nda: địa chỉ mail là hr.savina@samsung.com. Hôm nay là hạn cuối để nộp mấy cái giấy tờ đấy. có gì bạn thử hỏi họ xem. sozzi tớ reply muộn. hic :-ss

Thế là phía bắc mình chọn 4 ng vào v3 hả c? :( cơ hội mong manh nhỉ? Kết quả cuối cùng của SAE chọn mấy người c ơi?

Thế là phía bắc mình chọn 4 ng vào v3 hả c? :( cơ hội mong manh nhỉ? Kết quả cuối cùng của SAE chọn mấy người c ơi?

hình như mỗi năm chọn 3 người, trao giải vàng, bạc, đồng bạn ạ. hôm tớ đi nghe hội thảo cũng thấy các chị bảo đến nay thì có tất cả 13 ng theo chương trình đào tạo tài năng trẻ này của SS mà. xong cho đi Hàn đào tạo luôn. cái này là tuyển chọn "young talent" nên số lượng hạn chế mà. ko tuyển đông như đợt vừa rồi đâu :-ssĐấy là như năm 2008 thì như thế, còn năm nay thì cũng ko rõ thế nào vì chương trình này hình như tạm dừng từ năm 2009 bây giờ mới quay lại thì phải. Nhưng nói chung là nó cũng giống mấy ctr tuyển Quản trị viên tập sự của Pepsico... ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hình như mỗi năm chọn 3 người, trao giải vàng, bạc, đồng bạn ạ. hôm tớ đi nghe hội thảo cũng thấy các chị bảo đến nay thì có tất cả 13 ng theo chương trình đào tạo tài năng trẻ này của SS mà. xong cho đi Hàn đào tạo luôn. cái này là tuyển chọn "young talent" nên số lượng hạn chế mà. ko tuyển đông như đợt vừa rồi đâu :-ssĐấy là như năm 2008 thì như thế, còn năm nay thì cũng ko rõ thế nào vì chương trình này hình như tạm dừng từ năm 2009 bây giờ mới quay lại thì phải. Nhưng nói chung là nó cũng giống mấy ctr tuyển Quản trị viên tập sự của Pepsico... ^^
ồ, c đi hội thảo, thì biết đc thông tin gì nữa k? mà trong hội thảo, bảo cái đợt thi gsat, và pv, thì lấy 1200 n ak. thấy chim lợn, ai cũng bảo thế ;) mà t nghĩ làm ếu gì mà lấy nhìu thế

ồ, c đi hội thảo, thì biết đc thông tin gì nữa k? mà trong hội thảo, bảo cái đợt thi gsat, và pv, thì lấy 1200 n ak. thấy chim lợn, ai cũng bảo thế ;) mà t nghĩ làm ếu gì mà lấy nhìu thế

Hội thảo 3 tiếng mà ngồi đợi khán giá với cả chơi trò chơi, bốc thăm trúng thưởng các kiểu cũng mất hơn tiếng, rồi lại thêm cả giới thiệu vs nghe các cán bộ cấp cao trong cty chia sẻ nên phần giới thiệu về SAE 2013 ko nhiều lắm. Họ cũng ko nói rõ chỉ tiêu là bao nhiêu. Nhưng các giai đoạn của cuộc thi 3 vòng như cậu đã biết, sau đó tuyển 1 số người vào đào tạo và thử thách thêm. Sau đó sẽ có 1,2 người đc cử sang trường Sungkyungwan của HQ để học MBA rồi làm việc 2 năm tại SS HQ. Còn những người ko đc đi thì ở lại làm việc trong cty. Cũng có thể lựa chọn ko đi học MBA nêu cậu thik đi làm trước, nhưng sau đó 1 thời gian vẫn phải sang HQ học để lấy bằng MBA. Đại loại đấy là con đường để trở thành cán bộ cấp cao của Savina :D Mục đích của ctr là để đào tạo cán bộ cấp cao cho tập đoàn mà, sẽ làm chuyên về các mảng sales, marketing, phát triển thương hiệu ...
Tóm lại đây là 1 ctr tuyển chọn gắt gao và cạnh tranh nên tớ nghĩ làm gì có chuyện gsat lấy 1200 ng :-ss Chắc chỉ tầm vài trăm thôi rồi loại hết còn tầm hơn chục ng teamwork, chắc 3 miền mỗi miền 4 người. Lưu ý là vào vòng 3 thí sinh phải tự chi tiền vé mb để vào SG thi :D Nên là các bạn thích làm việc cho SS thì cố gắng cái đợt tuyển fresher vừa rồi ý. Cái đấy có vẻ chắc ăn hơn vì nó tuyển số lượng đông mà. Đấy là những thông tin tớ biết ^^
Ah mà có vẻ năm nay ít hồ sơ nộp SAE hay sao ấy. Ngay cả hôm hội thảo ở trường tớ cũng chỉ có đâu tầm vài chục là SV năm cuối đến thôi. xong các thầy cô phải lấy thêm các em năm 1 đến nghe cho hoành tráng :)) có vẻ ít người quan tâm đến cái này ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên