Có trường nào dạy nghiệp vụ về phòng Nguồn vốn không ta?

khiemtd

Verified Banker
Xin hỏi các bác có biết chương trình nào đào tạo nghiệp vụ về Nguồn vốn không? Hay là cứ phải tự học ạ?

To kemcay2000: Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được không. Hiện tại mình vẫn deal qua chương trình Reuters Messages như bạn nói. Nhưng mình vẫn phải chat để hỏi mkt từ các bank khác. Ý mình muốn là có trang web nào thống kê lãi suất liên ngân hàng cho từng kỳ hạn để mình tham khảo ko? Mình vào reuters và hầu hết là đọc tin tức chứ chưa biết cách xem thống kê inter-bank rate á. Cảm ơn bạn nhiều nhé :)

Trên Reuters, bác gõ F4, gõ Vietnam, hiện lên xong chọn tiếp (mình không nhớ đúng k) cái dòng có chử VND...
Nói chung sau khi vào quote Vietnam xong tự khắc bác sẽ thấy ngay cái cần tìm
Còn website thì không có website nào thống kê hết, vì mấy cái này là giao dịch nội bộ giữa các ngân hàng với nhau.

Trên Reuters, bác gõ F4, gõ Vietnam, hiện lên xong chọn tiếp (mình không nhớ đúng k) cái dòng có chử VND...
Nói chung sau khi vào quote Vietnam xong tự khắc bác sẽ thấy ngay cái cần tìm
Còn website thì không có website nào thống kê hết, vì mấy cái này là giao dịch nội bộ giữa các ngân hàng với nhau.

coi cho biết chứ không ai dùng.

Lúc trước có 1 cô sếp phòng NV đòi hỏi NV phải biết tiếng Anh, ai làm gì cô ý cũng chê không có năng lực, khó khăn đủ điều với nhân viên. Các CN xin tiền điều vốn khó khăn,... Oải với cô ý. oải luôn cái tên NV.

có công ty BTC ở phố Huế trước đây có tổ chức nhiều khóa đào tạo do lãnh đạo Treasury các bank đứng lớp, rất hữu ích.

Vào được phòng nguồn của ngân hàng nhiều khi là cái duyên lọt vào mắt xanh các anh chị đi trước trong phòng thu nạp làm đệ tử. Về nghiệp vụ FX thì nên học thêm và tập chơi forex bên ngoài, nắm được rất nhiều thông tin (tất nhiên phải thông thạo tiếng Anh các bác nhé.)

Thường thì không có trường lớp nào dậy cả, chủ yếu là tự tìm tòi học hỏi mò mẫm, tuy nhiên nếu khéo léo bạn có thể học được các kiến thức trên từ các bậc đàn anh đi trước hoặc cùng làm.
Mình là người đã làm Nguồn vốn khoảng 3 năm ở hầu hết các mảng trừ fx, nếu có gì có thể giúp bạn thì bạn cứ hỏi mình. Mình sẵn sàng trả lời các câu hỏi trong khả năng. :)
e là sinh viên năm cuối a cho e hỏi phòng nguồn vốn lương lậu tn ạ ? e nghe nói làm cv rất áp lực

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên