Có nên chuyển từ Kiểm soát nội bộ NH nhỏ sang làm nhân viên phòng KD dịch vụ của VCB không?

cv ksnb thì ko có chịu áp lực chỉ tiêu nhưng nhiều khi cũng áp lực vì sếp :)
@heaven_B đó là 1 chi nhánh cỡ bự của vcb còn ngân hàng của mình thì nhỏ chút à :)
nếu xét về lương thưởng thì sau khi làm đủ 1 năm chắc bên vcb gấp đôi bên mình.

@thaoqwerty mình đắn đo thứ nhất là công việc bên KDDV sẽ ntn, ko biết có phù hợp với mình ko vì làm KSNB có có đặc thù riêng cũng thích nghi dần rồi, hơn nữa mình là nam. Thứ hai là về tỉnh mà trong khi đó đang ở sài gòn quen rồi.
Nếu xét về chế độ và môi trường chắc chắn vcb ăn đứt bên này nhiều.
và VCB trước giờ luôn là niềm mơ ước của mình :D

Không liên quan lắm, nhưng NH K mà có hội sở ở Sài Gòn là NH nào ý nhỉ? :D Kiên Long ah?

Nếu như bạn nói bạn so sánh, cho điểm rồi mà nó ngang ngửa nhau thì chọn cái mình thích thôi.
Môi trường (Ngân hàng K) và Tiền (Vietcombank) ==> chọn cái nào. Bạn thích cái nào hơn. Đọc nhiều Khảo sát thì đa số người ta chọn môi trường. :D
Ham vui thì ở Sài Gòn, học hành, gia tăng cơ hội. Tiền thì từ từ cũng nhiều lên à... :D
Nói chứ đụng tới tiền là đau đầu lắm ạ... "Có thực mới vực được đạo" mà :p
Hihi, mình nói như không ý, lúc nào cũng vậy. Tùy bạn xem xét.

cám ơn bạn.
môi trường ở đây cũng ko thực sự như mong muốn, nhiều lúc mối quan hệ của mọi người trong phòng ko hay lắm, nhưng vì quen rồi với lại sài gòn đông vui, có thể có nhiều cơ hội khác cho mình sau này.

Ngân hàng K là ngân hàng tốp đầu, tốp giữa hay tốp cuối trong các ngân hàng TMCP thế bạn?
Nếu ở tốp đầu và giữa thì ở lại, tốp cuối thì sang VCB.
Cuộc đời là những chuyến đi, thay đổi là cơ hội.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên