MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

Vòng này đánh đúng vào điểm yếu nhất của mình - khả năng làm việc đông người và thuyết trình.

Mình nghĩ các vòng khác tập trung vào đánh giá khả năng cá nhân, tức là những cái thuộc về bẩm sinh của ứng viên. Riêng vòng này để đánh giá một mặt kỹ năng (thiên về rèn luyện hơn).

Thực sự là chưa có nhiều kinh nghiệm nên khá lúng túng khi làm việc nhóm :D
Với cùng vấn đề và thời gian, nếu được làm 1 mình thì sẽ giải quyết chính xác và hiệu quả hơn nhiều :).

Nhưng nhờ vậy mà biết mình còn yếu ở đâu để mà trau dồi học hỏi.

Các bạn thi lãnh đạo trẻ biết kết quả vòng vừa rồi luôn rồi à, ko biết GĐTL bao giờ mới thi nhỉ :)

Có bạn nào có thể cho mình biết học khóa học này học phí cao ko? và trong time được đào tạo ở đây thì mình phải làm những j ko à? :D

Có bạn nào có thể cho mình biết học khóa học này học phí cao ko? và trong time được đào tạo ở đây thì mình phải làm những j ko à? :D
Khóa đào tạo này không yêu cầu học phí nhưng đòi hỏi ứng viên phải cam kết làm việc cho MSB trong 1 thời gian nhất định (khoảng 5 năm). Trong thời gian của khóa đào tạo thì mình sẽ được luân chuyển làm việc tại nhiều vị trí (GDV, Tín dụng,...), điều này sẽ giúp ích cho bạn khi trở thành nhà quản lí trong tương lại.

1 tuần sau mới biết bạn ah, tức là thứ 2 tuần sau:D

Mình nghĩ là sau buổi thi là đã có kết quả luôn rồi.
Nếu bạn thuộc nhóm thuyết trình thứ 2 thì mình nghĩ chắc chắn lọt vào vòng trong. 2 nhóm còn lại xách kinh nghiệm về nước :))

Mình nghĩ là sau buổi thi là đã có kết quả luôn rồi.
Nếu bạn thuộc nhóm thuyết trình thứ 2 thì mình nghĩ chắc chắn lọt vào vòng trong. 2 nhóm còn lại xách kinh nghiệm về nước :))

Mình ở nhóm thứ 2 buổi sáng đây:D, bạn Koleloi là ở nhóm 1 hay 3 thế:D,bạn tên gì nhỉ?hi vọng là mình nhớ> CÒn ý mình bảo có kết quả là các anh chị thông báo ý, chứ còn chấm thì mình nghĩ là hội đồng còn phải bàn bạc lại với nhau, xem chọn ai nữa mà:D

bắt đầu thấy nản rồi đấy. Bảo khoảng giữa tháng 6 sẽ bắt đầu và báo trước 1 tuần, giờ vẫn chưa thấy gì. Định xong vụ này rồi về quê mà mãi chưa thấy gì. Chẳng lẽ bỏ về. :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên