MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

Bạn nào có kinh nghiệm hay chia sẽ về cấu trúc đề thi cũng như các vòng thi như thế nào không vậy?
chia sẽ cho mọi người với, thanks nhìu nhìu

100 thằng sinh viên ra trường, nói thẳng không thằng nào đc săn cả. Chúng ta đi săn việc thì đúng hơn. Bạn cầm 1 cái CV, bằng xuất sắc? hàng nghìn người giống bạn. Bạn hoạt động tốt? Hàng chục nghìn người giống bạn. Bạn có kinh nghiệm làm việc? Không ai là không có.

Vậy nên trước khi bàn cái cao xa là được các chuyên gia nhân sự cấp cao để ý, hãy phát triển bản thân và chứng tỏ với họ. Mình nghĩ chương trình này của MSB là khá tốt.

Bạn có nghe câu chuyện Vịt dẫu có ngu thì vẫn khôn hơn trứng không? Hãy nhớ, chúng ta vẫn đang là những quả trứng thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng đã nhận dc mail tham dự vòng thi viết Lãnh đạo tương lai! Rất mong nhận dc sự chia sẻ về dạng đề thi của các bạn :)

100 thằng sinh viên ra trường, nói thẳng không thằng nào đc săn cả. Chúng ta đi săn việc thì đúng hơn. Bạn cầm 1 cái CV, bằng xuất sắc? hàng nghìn người giống bạn. Bạn hoạt động tốt? Hàng chục nghìn người giống bạn. Bạn có kinh nghiệm làm việc? Không ai là không có.

Vậy nên trước khi bàn cái cao xa là được các chuyên gia nhân sự cấp cao để ý, hãy phát triển bản thân và chứng tỏ với họ. Mình nghĩ chương trình này của MSB là khá tốt.

Bạn có nghe câu chuyện Vịt dẫu có ngu thì vẫn không hơn trứng không? Hãy nhớ, chúng ta vẫn đang là những quả trứng thôi.
:)) rất thích ý kiến của bạn này :)
Ít ra trong thị trường lao động NH hiện giờ thì MSB cũng tỏ ra là NH coi trọng nhân lực nhất. Mình rất ủng hộ MSB

Mình vừa nhận được Thông báo đi thi viết cho đợt này vào ngày 20/5 tại 88 Láng Hạ.Cho mình hỏi có bạn nào cũng nhận được thông tin này không? Liên lạc với mình để mình cùng thảo luận nhé! nick của mình là vilan_hd

Mình vừa nhận được Thông báo đi thi viết cho đợt này vào ngày 20/5 tại 88 Láng Hạ.Cho mình hỏi có bạn nào cũng nhận được thông tin này không? Liên lạc với mình để mình cùng thảo luận nhé! nick của mình là vilan_hd
Mình lại test ở Trương Định cơ bạn ạ

Bạn có nghe câu chuyện Vịt dẫu có ngu thì vẫn không hơn trứng không? Hãy nhớ, chúng ta vẫn đang là những quả trứng thôi.

Vịt dẫu có ngu thì vẫn không hơn trứng không.
có phải nhầm nhọt sang trồng trọt ko.

Vịt dẫu có ngu thì vẫn không hơn trứng không.
có phải nhầm nhọt sang trồng trọt ko.

Mình viết từ khôn thành không rồi :)

Anh Minh cho em hỏi, năm ngoái thi tiếng việt, năm nay sẽ là tiếng anh hay tiếp tục tiếng việt ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên