MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

tình hình là em cũng vừa nhận được tin nhắn bảo đi thi viết. Mà không biết xem ở đâu? Các bác nào rành chỉ giùm em với. Em nộp ở Kiên Giang!

thi HOTREA025. học làm gì , cứ thế mà đi thi thôi bạn :D Thi tự luận thì tốt , thi kiểu abcd thì lại may rủi

Các anh chị ơi, em là sinh viên năm cuối. Đợt vừa rồi nộp hồ sơ vào MB vị trí kế toán thuế tại hội sở cũng được gọi đi thi viết. Nhưng e lên tìm đề thi những năm trước ở vị trí này lại ko có.

Có anh chị nào cho em hỏi thi kế toán thuế thì nghiệp vụ thi những phần nào ko ạ? :(

Em đang ko biết ôn luyện kiểu gì :((

Anh chưa thi vị trí này bao giờ nên cũng chả biết. Nhưng vì đã từng làm (chính thức) kế toán thuế nên phán mò vầy:
- Những vấn đề chung của kế toán (không chỉ về thuế)
- Những vấn đề riêng của kế toán thuế, tập trung vào thuế Thu nhập doanh nghiệp, thuế Thu nhập cá nhân, thuế Giá trị gia tăng như: tỷ suất thuế hiện hành; hóa đơn GTGT có thời hạn khai báo bao lâu; phân biệt GTGT khấu trừ và trực tiếp; chi phí nào không được tính chi phí hợp lý; kê khai hóa đơn GTGT đặc thù; bài tập nhỏ thuế TNCN như thu nhập vậy, phụ cấp vậy, giảm trừ gia cảnh vậy, mỗi tháng bị khấu trừ vậy, trong năm chỉ làm từ tháng này đến tháng kia, cuối năm phải nộp thêm hay được hoàn thuế bao nhiêu...
- Những vấn đề đặc thù của kế toán thuế trong ngân hàng: lãi tiết kiệm có chịu thuế gì không; ngân hàng khai thuế GTGT theo trực tiếp hay khấu trừ, cái nào trực tiếp, cái nào khấu trừ...

Trời ơi, rãnh quá, ngồi chỉ người dưng không tự ôn của mình :))

tình hình là em cũng vừa nhận được tin nhắn bảo đi thi viết. Mà không biết xem ở đâu? Các bác nào rành chỉ giùm em với. Em nộp ở Kiên Giang!

Em nộp ở KG thì em thi ở KG nhóe !:))
Hay là e ra NH Quân Đội,tia em GDV nào xinh xinh hất hàm hỏi lịch thi nhé ! Và kèm theo 1 câu hứa hẹn ẻm sẽ là...đồng nghiệp của nhau !Ẻm sẽ ko dám từ chối đâu !Thân =))

thi HOTREA025. học làm gì , cứ thế mà đi thi thôi bạn :D Thi tự luận thì tốt , thi kiểu abcd thì lại may rủi

Hehe cùng vị trí rồi. Thi trên máy thì multiple choices thoai. Tớ thi lúc 11h15, đang ko biết bị hỏi nghiệp vụ thế nào.

Xin hỏi mọi người, mình nên làm gì khi được gọi thi cả SME và KHCN. Mặc dù lệch giờ, vẫn đi thi được, nhưng việc này có gây rắc rối gì không?

Chả sao cả, lỡ rớt cái này còn cái kia, nếu đc phỏng vấn cả 2 thì chọn 1 bỏ 1. May thế còn lăn tăn gì.

Đồng chí này giống mình rồi, chắc lại kiểu vừa có tên và vừa chỉ có số CMND đúng không? Cứ chọn ca nào có tên đàng hoàng mà đi thi.

Ôi. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Còn nốt đêm nay để ôn. Nếu thi đỗ vòng 2 em nhất định sẽ tìm anh hậu tạ ạ :))

Chúc mọi người thi tốt vòng 2 và sớm trở thành MBer nhé :x

- - - Updated - - -

Ôi. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Còn nốt đêm nay để ôn. Nếu thi đỗ vòng 2 em nhất định sẽ tìm anh hậu tạ ạ

Chúc mọi người thi tốt vòng 2 và sớm trở thành MBer nhé :x

Anh chưa thi vị trí này bao giờ nên cũng chả biết. Nhưng vì đã từng làm (chính thức) kế toán thuế nên phán mò vầy:
- Những vấn đề chung của kế toán (không chỉ về thuế)
- Những vấn đề riêng của kế toán thuế, tập trung vào thuế Thu nhập doanh nghiệp, thuế Thu nhập cá nhân, thuế Giá trị gia tăng như: tỷ suất thuế hiện hành; hóa đơn GTGT có thời hạn khai báo bao lâu; phân biệt GTGT khấu trừ và trực tiếp; chi phí nào không được tính chi phí hợp lý; kê khai hóa đơn GTGT đặc thù; bài tập nhỏ thuế TNCN như thu nhập vậy, phụ cấp vậy, giảm trừ gia cảnh vậy, mỗi tháng bị khấu trừ vậy, trong năm chỉ làm từ tháng này đến tháng kia, cuối năm phải nộp thêm hay được hoàn thuế bao nhiêu...
- Những vấn đề đặc thù của kế toán thuế trong ngân hàng: lãi tiết kiệm có chịu thuế gì không; ngân hàng khai thuế GTGT theo trực tiếp hay khấu trừ, cái nào trực tiếp, cái nào khấu trừ...

Trời ơi, rãnh quá, ngồi chỉ người dưng không tự ôn của mình :))

Các anh chị ơi, em là sinh viên năm cuối. Đợt vừa rồi nộp hồ sơ vào MB vị trí kế toán thuế tại hội sở cũng được gọi đi thi viết. Nhưng e lên tìm đề thi những năm trước ở vị trí này lại ko có.

Có anh chị nào cho em hỏi thi kế toán thuế thì nghiệp vụ thi những phần nào ko ạ? :(

Em đang ko biết ôn luyện kiểu gì :((

Bạn sướng vậy, mình cũng nộp vị trí đó mà không hiểu sao không qua được vòng gửi xe nữa =((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên