Chia sẻ kinh nghiệm trong buổi phỏng vấn đầu tiên tại ACB

Tớ học quản trị kinh doanh, đại học thương mại, được ACB nhắn tin gọi đi phỏng vấn vị trí thậm định tài sản. Tớ thì chưa có chút ít kn nào, các bạn nào có thì chia sẻ giúp mình được k. Cảm ơn

mình cũng đã đi phỏng vấn ở ACB,tiếc là đó là lần đầu tiên đi phỏng vấn ở 1 ngân hàng nên mình quá run,lại là người đầu tiên nữa.Tiếc là mình đã rớt

mình cũng đã đi phỏng vấn ở ACB,tiếc là đó là lần đầu tiên đi phỏng vấn ở 1 ngân hàng nên mình quá run,lại là người đầu tiên nữa.Tiếc là mình đã rớt

Nếu được bạn có thể chia sẽ thông tin về cuộc pv đó của bạn để mọi người tham khảo.
Have nice day!

tự tin - bình tĩnh - phản ứng nhanh - nêu các ưu điểm phù hợp vs công việc .... mình hỏi chút: bạn mới ra trường ah mà sao đã được pvan thẩm định tài sản rồi :)

Pv ACB cũng là lần đầu của mình. mấy anh chị chủ yếu khai thác điểm yếu ko có kinh nghiệm của mình, ko hỏi nhiều về chuyên môn. Toàn đưa ra các tình huống nhấn vào điểm yếu. ah, còn bắt mình thuyết trình 1 đề tài nào đó trong 3 phút. ^^. Nói tùm lum lun ấy! Rớt, cũng lâu rồi. Vị trí tư vấn tài chính cá nhân, hồi tháng 6

IQ: tính nhẩm, ko máy tính nha bạn!
Tiếng anh, cũng đơn giản
Nghiệp vụ 1: cái này là mình học trong trường nè!
Nghiệp vụ 2 (cho PFC): cái này mình chịu, hỏi toàn nghiệp vụ thực tế, chả biết tí j cả

@tobe_tung: bạn mới ra trường mà đã được gọi đi phỏng vấn cho thẩm định tài sản rồi thì mình nghĩ có thể công việc ban đầu cũng khá đơn giản, hoặc là CV bạn có điểm mạnh nào đó mà nhà tuyển dụng chú ý. Cứ chú ý vào các điểm mạnh của mình và tự tin lên! Trong tgian chờ pv bạn đọc kỹ lại để nắm chắc yêu cầu của công việc để tìm xem điểm mạnh nào của mình cần thiết và phù hợp với cviệc, nhược điểm nào có thể ảnh hưởng đến cviệc và bạn có thể làm gì để khắc phục. Chuẩn bị trước ntn thì khi pv sẽ dễ ứng phó hơn. Good luck! ;)

Pv ACB cũng là lần đầu của mình. mấy anh chị chủ yếu khai thác điểm yếu ko có kinh nghiệm của mình, ko hỏi nhiều về chuyên môn. Toàn đưa ra các tình huống nhấn vào điểm yếu. ah, còn bắt mình thuyết trình 1 đề tài nào đó trong 3 phút. ^^. Nói tùm lum lun ấy! Rớt, cũng lâu rồi. Vị trí tư vấn tài chính cá nhân, hồi tháng 6

Bên ACB hỏi bạn những tình huống gì bạn còn nhớ ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,536
Thành viên mới nhất
cauldronmerch
Back
Bên trên