Chia sẻ kinh nghiệm thi vòng 1 tại ngân hàng SeaBank - tháng 9/2012

Chào tất cả các bạn !
Hôm vừa rồi ( 4/9/2012) mình mới đi thi test vòng 1 ở ngân hàng SeaB về ở 2 vị trí : Chuyên viên hỗ trợ tín dụng & Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân.
Sau đây là 1 vài chia sẻ về đề thi.
Đề thi gồm 2 phần :
+ IQ : 10 câu - 20 phút
+ Kiên thức chuyên ngành 40 phút : - 20 câu trắc nghiệm đv vị trí Chuyên viên hỗ trợ tín dụng - câu hỏi về nghiệm vụ tín dụng, công chứng giấy tờ, quy trình tín dụng ............
- 10 câu trắc nghiệm & 1 bài tập với vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân- câu hỏi tập trung về thanh toán quốc tế, cán cân thanh toán, chính sách kinh tế .... & 1 bài tập về lãi suất.
Nói chung đề thi cũng khá khó ( với mình ) . Toàn hỏi kiến thức chung chung.
Sau khi thi vòng này còn 1 vòng P/v ở chi nhánh và 1 vòng P/v với hội sở nữa là xong .
Đó là một vài cảm nhận của mình, chúc các bạn thi tốt !
:D

Mình pass vòng 1 rồi, ngày hôm nay lên phỏng vấn nè , bạn thì sao ^^ :D
bạn ơi.....29-9 này mình đc họ hẹn đến thi vòng 1 này! mình thi vị trí Chuyên viên phát triển kinh doanh. vị trí này có giống vị trí QHKN ko?
vòng 1 là mình đến thi luôn à? thi nghiệp vụ, tiếng anh, và IQ à bạn? cần ôn những j hả bạn? mình mới ra trg, chưa có tí kinh nghiệm j cả, up hồ sơ mãi, đây là lần đầu đc gọi @@....cần chuẩn bị những j cho vòng 1? thanks bạn nhiều :)

Mình thấy pv vị trí teller ở SB đơn giản lắm,còn không qua vòng 1 (vòng thi) còn chuyên viên QHKH và HTTD thì hem có biết vì chưa trải qua bao giờ :)

Mình thấy pv vị trí teller ở SB đơn giản lắm,còn không qua vòng 1 (vòng thi) còn chuyên viên QHKH và HTTD thì hem có biết vì chưa trải qua bao giờ :)

hic, thế thi vong 1 là TA, Ngiệp vụ ,IQ à bạn ? trắc nghiệm hay tự luận với...còn 2 ngày, ko bít học kip ko đây :(

mình đang làm teller ở SB, trước đây mình phỏng vấn tận 3 vòng (1 vòng ở CN và 2 vòng trên nhân sự). Bạn nên tìm hiểu mô tả vị trí GDV, một số tình huống sẽ gặp phải trong giao dịch với KH. Điều quan trọng là cho dù người phỏng vấn có nói gì đi chăng nữa bạn nên bình tĩnh trả lời vì họ đánh giá cao khả năng xử lý tình huống của bạn. Chúc bạn thành công nhé^^

Mình thi vị trí CV Phát triển KD, test 29/9, đc gọi phỏng vấn vòng 1 hôm 3-10, họ bảo nếu qua pv vòng 1 thì họ sẽ ll lại để pv vòng 2 nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên