Bình luận về cho vay nhà ở xã hội nào các mem

ipad2

Verified Banker
Có Bác nào cho vay gói 30.000 tỷ chưa ? Cho ý kiến đi:)|;;)

Mình đang dự định vay MHB mua nhà theo chương trình này, nhưng mà bên đó lâu nay cũng chưa giải ngân món nào nên cũng khá lúng túng trong việc xác định đối tượng cho vay.

Em thấy cái gói này chắc phải lâu nữa mới vay được. Cung cầu đều có nhưng còn vài yếu tố phụ không thể thiếu nữa nên là cứ từ từ :) Em đặt gạch hóng bác nào vay được hoặc giải ngân 1 món nào rồi bảo anh em còn rõ

Em thấy cái gói này chắc phải lâu nữa mới vay được. Cung cầu đều có nhưng còn vài yếu tố phụ không thể thiếu nữa nên là cứ từ từ :) Em đặt gạch hóng bác nào vay được hoặc giải ngân 1 món nào rồi bảo anh em còn rõ

Thực ra cũng không đến nỗi khó khăn lắm đâu, chỉ có điều là do số lượng người đến ngân hàng hỏi vay ko nhiều. Như chị của mình cũng nói là từ ngày chương trình bắt đầu có hiệu lực đến giờ thì chưa hề thấy ai đến hỏi vay cả, bên đó không yêu cầu gì khó khăn cả. Cũng có thể là người ta đang cân nhắc về căn nhà dự định mua (giống như mình đây) hoặc là do thông tin chưa được phổ biến rộng rãi (bao gồm cả thông tin về chương trình cho vay lẫn thông tin về các căn hộ/nhà ở đủ điều kiện cho vay hiện đang được rao bán).

Hiện vẫn chưa có đồng chí nào giải quyết cả a'.
Phải thôi, chưa đi buôn đã thấy lỗ chổng vó rồi mà.
Các Banks to làm màu nhường nhịn thế thôi, chứ có dám nhào vô đâu.
Cứ lý do lý trấu, hết đk về đối tượng lằng nhằng, thì đã có Mr.BXD giải thích rõ bằng 1250 rồi. Tôi cá 36 tháng giải ngân vẫn chưa hết gói này (nếu ko có điều chỉnh gì thêm).
Buồn vì ... lương ................................................ương :(

1. Điều kiện về đối tượng khá lằng nhằng, chứ thống nhất từ trên xuống dưới, KH thì có giấy xác nhận địa phương mà mỗi nơi xác nhận 1 mẫu, với cái này mà cho sai đối tượng thì ăn hành.
2.Mình thấy người ta tới hỏi chương trình này khá nhiều, nhưng đúng như bác thaonh gì ở trên nói, họ vẫn đang băn khoăn lựa chọn căn hộ mình mua.. giờ căn hộ nhiều có quyền lựa chọn mà... Bản thân mình cung tranh thủ đi xem để thấy cái nào đc thì mua luôn

Đến bây h thì e thấy gói 30k tỷ này rất ngon mà thủ tục thì cũng tương đối đơn giản. Với mức lãi suất còn 5%/năm, chỉ ngang với trượt giá đồng tiền, vay gói này chẳng khác gì được cho không. Nếu e mà có tiền thì e cũng xúc ngay 1 căn đầu tư ấy chứ, tiền cho thuê lại cũng đã đủ tiền trả gốc, lãi hàng tháng rồi.
Chi cần xin cái xác nhận của cơ quan đối với CB làm ở cơ quan nhà nước, có hk Hà Nội, làm xong được hs mua nhà thì việc vay NH cũng rất đơn giản. Chủ đầu tư họ cũng hợp tác trong việc ký cá hoàn thiện hồ sơ gửi NH.
Em vừa giải ngân mấy món ở SDU-Trần Phú Hà Đông, chỉ 1 tuần là xong xuôi hết rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên