BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Bạn nào hạch toán giúp mình với:
Nh chiết khấu thương phiếu có mệnh giá 100 tr, thời hạn thương phiếu là 3 tháng, kh đã nắm giữ tphieu 1 tháng, ls cho vay chiết khấu là 1%/thang. Chuyen tien vay vào tk tiền gửi.
giá trị ck = M - R - H
M = số tiền thu đc khi đáo hạn TP = 100
R = ls ck = M*1%*t = 2
t=2
H = hoa hồng chiết khấu = 0

=> giá trị mình nhận đc là 98tr

còn nghiệp vụ kế toán ko nhớ :)
Đưa lãi vay vào cũng đúng. mà ko đưa lãi vay vào cũng đúng. vấn đề là do cách tính của mình có thích sử dụng lợi ích lá chắn thuế hay ko mà thôi :D
:) j vui vậy
mình thắc mắc như này.
nếu ko tính th lãi vay thì tiền thuế mình đóng sẽ khác thì thế nào. hi vọng đề đợt này đừng cho chi phí lãi vay vào, mình còn lọng cọng phần đó quá

giá trị ck = M - R - H
R = ls ck = M*1%*t = 2
t=2

:) j vui vậy
mình thắc mắc như này.
nếu ko tính th lãi vay thì tiền thuế mình đóng sẽ khác thì thế nào. hi vọng đề đợt này đừng cho chi phí lãi vay vào, mình còn lọng cọng phần đó quá
Đừng ngộ nhận nữa... nếu tính lợi ích lá chắn thuế trong ngân lưu tip thì ?
Wacc = Wd*Rd + We*Re

Cái phần này khó giải thích lắm. :D bạn có thể tham khảo thêm chương trình Fulright
Mình thích đề ra dạng có lãi vay :p

giá trị ck = M - R - H
R = ls ck = M*1%*t = 2
t=2

Làm sai rùi nha, ko tính giá trị hiện tại PV của tiền à?
PV= FV/(1+i)^n, n là thời hạn còn lại của thương thiếu, còn 2 tháng.

Năm nay thi tín dụng là trắc nghiệm 100% hay có cả bài tự luận như mọi năm thế mọi người. Vì minh thấy trong nội quy thi môn tín dụng là làm bải thi trên phiếu trả lời trắc nghiệm loại 100 câu

Năm nay thi tín dụng là trắc nghiệm 100% hay có cả bài tự luận như mọi năm thế mọi người. Vì minh thấy trong nội quy thi môn tín dụng là làm bải thi trên phiếu trả lời trắc nghiệm loại 100 câu

Mình thấy ghi rõ và gạch chân, in đậm PHIẾU TRẢ LỜI TRẮC NGHIỆM LOẠI 100 CÂU. Vậy chắc là 100% trắc nghiệm rồi nhỉ? Thấy bên Kế toán thanh toán mới nói đến phần Bài Tập???

Các bạn gửi cho mình nội quy thi với, mình tải về nhưng không mở được là sao nhỉ?

Mình cũng nghĩ là thi trắc nghiệm toàn bộ đấy :D, nói chung là thấy thi bao lần vẫn cứ run :(:confused::eek:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên