BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Tặng các em đề thi đợt tập trung năm 2014, do 1 uber nổi tiếng 1 thời trên ub chia sẻ nhé

Phần 1. Trắc nghiệm tổng quan 25 câu.

1. Thế vận hội Oympic mùa đông 2012 tổ chức ở đâu
2. ASIAD 2014 tổ chức ở đâu
3. AI là người chèn lưng cứu pháo trong Điện Biên Phủ?
4. Nhân vật nào không có trong truyện Kiều
5. Ca sỹ của ca khúc : Can You Feel The Love Tonight
6. Quê hương của Romeo và Juliet

Và 1 số câu hỏi về quy luật các hình, các số.

Phần 2: Trắc nghiệm có giải thích
1. Vai trò của thuế => chọn tất cả
2. Tài sản ngày 31/12/N là 600 tỷ, tăng 20% so với năm ngoái, vòng quay vốn lưu động là 2, Tài sản lưu động chiếm 40% tổng tài sản, tính Doanh thu thuần năm N?
3. Tính WACC với tỷ trọng vốn tự có 30%, trái phiếu 40%, vay ngân hàng 30%, lãi suất của vốn tự có 12%, trái phiếu 9%, lãi lay 12%.
4. MUa 1 cổ phiếu 100, cổ tức nhận được năm sau là 12, năm sau bán cổ phiếu giá 110, tính Tỷ suất lợi nhuận.
5. Cho vay đảo nợ áp dụng luật nào?? A, Không được phép cho vay đảo nợ, B. Theo luật NHNN, C> Theo luật các tổ chức tín dụng
6. Lựa chọn 1 dự án trong 2 dự án theo tiêu chuẩn NPV và IRR thì cho kết quả lựa chọn khác nhau, nên chọn dự án nào? A. DỰ án có NPV lớn hơn, B. Dự án có IRR lớn hơn. C. Chưa đủ cơ sở kết luận
7. Thời gian ân hạn là A/ Tối đa 6 tháng, B. tối đa 9 tháng, C. Tối đa 12 tháng, D. Phù hợp với khả năng trả nợ của khách hàng
8. Khi lãi suất thị trường tăng thì giá trái phiếu thế nào? A. Tăng, B. Giảm. C, Không đổi. D. Chưa đủ cơ sở kết luận
9. Doanh nghiệp A có đủ điều kiện chứng minh có khả năng trả 2 tỷ đồng.
Hiện tại A đang cần 80 000 USD tương đương 1.68 tỷ đồng để mua nước hoa về bán, NGân hàng nên A. Cho vay 1,68 tỷ, B, Cho vay 2 tỷ, C, Không cho vay, D. CHo vay 8000 USD

Còn 1 số câu nữa mà lovezuloveme chẳng nhớ.

Phần 3. Chiếm tổng điểm cao nhất, đề ra như sau

Tổng đầu tư 140 triêu, trong đó máy móc thiết bị 100 triệu, còn lại là đầu tư vào nhà xưởng và chi phí khác.
Thuế 25%
Thanh lý tài sản cố định năm cuối dự án là 10 triệu
Doanh thu năm 1 là 60, đạt 50% công suất tối đa
Những năm sau trở đi mỗi năm tăng 20% cho đến khi đạt công suất tối đa
Thu nhập trước thuế, lãi vay, khấu hao là 60% doanh thu
Tỷ suất chiết khấu 12%
khấu hao đường thẳng
Và doanh nghiệp này đang đứng trước 2 phương án lựa chọn:
1/ Phương án 1. ĐI vay 100 tỷ, lãi suất 10%, cho ân hạn 1 năm, nợ gốc trả đều vào cuối năm
2/ Phương án 2. Đi thuê toàn bộ máy móc trong 3 năm đầu, mỗi năm trả 29 triệu trong đó lãi 4 triệu . Cuối năm thứ 3 mua lại máy móc giá 25 triệu và tính khấu hao với 25 triệu trong 2 năm còn lại.

áp dụng NPV để cho biết doanh nghiệp nên chọn phương án nào?​
Cho em hỏi đề thi vị trí gì đây ạ
À anh ơi, nộp đợt 1 rồi có được nộp bổ sung ở chi nhánh Thăng Long ko ạ :3

@Mnemosyne : Đừng gây ra chiến tranh ở đây nha bạn >.<, Chúng mềnh lên đây để bàn luận và chia sẻ kiến thức thui mà. :( Thấy @nhím xù lông rất nhiệt tình theo dõi giúp đỡ, chỉ dẫn và trả lời cho anh em mà :p

Cẩn thận kẻo nó lại đeo bám thì khổ đấy, nếu cần thì có thể xem lại topic của năm 2014 nhé. Ở đây là bài học đạo đức cần phải học trước khi ra oai chỉ dạy cho người khác. Dù sao thì mình chỉ nói thế thôi vì nó còn nhỏ tuổi nhưng nói chuyện không kiêng nể ai cả, trong khi ở đây rất nhiều người lớn tuổi hơn. Chả rảnh đâu mà đi gây war làm gì.

Không em nhé. Mỗi ứng viên chỉ được nộp 1 vị trí trong đợt này.
Nếu em thích chi nhánh thăng long thì mau mau rút hồ sơ rồi đợi mồng 3 nộp lại nhé.
đây là đề kế toán-tín dụng dành cho QLKH, QLRR, QTTD, KHTH
QLKH mà rộng quá :(
Mấy ngân hàng khác e thi đều thấy dễ :3

đề BIDV mà em làm được là em đánh bật tất cả các ngân hàng nhé :)
Xét về đề nghiệp vụ thì BIDV là khó nhất trong BIDV, Vietcom, Vietin. Đề nghiệp vụ của Vietin là dễ nhất.

Xét về đề tiếng Anh thì VCB khó nhất, còn BIDV và Vietin thì tương đương.
Qua được vòng thi thì phỏng vấn tỉ lệ chọi còn cao nữa ko anh

Mình làm hồ sơ từ 27/2 đến giờ chưa nhận được mail trả lời. nãy lên xem lại hướng dẫn mới biết bữa giờ mình mới chỉ tạo hồ sơ chứ chưa phải nộp đơn ứng tuyển nên mới chưa nhận được mail. Mình đã làm lại theo hướng dẫn thì nhận được mail ngay lập tức. Bạn nào chưa nhận được mail có thể giống trường hợp của mình đó
cậu ơi thế nộp đơn dự tuyển ở link nào thế @@ sao mình ko có thấy nhỉ ,phiền c dẫn link giúp t vs đc k :((

Chi hoa oi cho e hỏi, em nộp đơn ứng tuyển rồi mà khong nhận được mail phản hồi của bidv là chưa nộp được đúng ko chi?.:(
Em mới tạo hồ sơ thôi hay đã gửi? Khi ứng tuyển nộp hồ sơ đôi khi hiện ra trang lag, khi nào trong hồ sơ của tôi hiện "DS tin đã nộp" và có mail gửi đến nhận hồ sơ thì mới là nộp thành công em nhé.

Giá trị sản lượng 178 tỷ đồng
Doanh thu 160 tỷ đồng
Vòng quay vốn lưu động năm 2009 bằng 2008
Vốn tự có và coi như tự có là 5% doanh thu
Khấu hao cơ bản 5% doanh thu
Thuế các loại 3% doanh thu
Chi phí quản trị điều hành 2% doanh thu
Lợi nhuận 2% doanh thu
Doanh nghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷ đồng và phải trả nhà cung cấp nguyên vật liệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷ đồng. Ngoài ra doanh nghiệp đang được ngân hàng công thương cấp hạn mức tín dụng năm 2009 là 10tỷ đồng.

Hãy tính toán hạn mức tín dụng ngắn hạn cấp cho doanh nghiệp năm 2009, biết rằng tình hình sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2008 như sau:
Sản lượng thực hiện 162tỷ đồng
Doanh thu thuần 150tỷ đồng
Thuế các loại 4,2tỷ đồng
Lợi nhuận 3tỷ đồng
Tài sản lưu động bình quận 2008 50tỷ đồng

mình làm thế này
Vòng quay vốn lưu động 2008 = Doanh thu thuần / Tài sản động vình quân = 150/50 = 3

Vòng quay vốn lưu động 2009 = Vòng quay vốn lưu động 2008 = 3
Nhu cầu vốn lưu động 2009 = (DTT - khấu hao - LNTT - VAT)/ vòng quay vốn lưu động = (160 - 8 - 3,2 - 4,8) / 3 = 48
Hạn mức tín dụng = Nhu cầu VLĐ - Vốn tự có - Vốn chiếm dụng từ khách hàng - vay TCTD khác = 48 - 8 - 6 -10 -10 = 14 tỷ

Có mấy số liệu không dùng đến. Mọi ng xem hộ nhé. Tks! :)

Giá trị sản lượng 178 tỷ đồng
Doanh thu 160 tỷ đồng
Vòng quay vốn lưu động năm 2009 bằng 2008
Vốn tự có và coi như tự có là 5% doanh thu
Khấu hao cơ bản 5% doanh thu
Thuế các loại 3% doanh thu
Chi phí quản trị điều hành 2% doanh thu
Lợi nhuận 2% doanh thu
Doanh nghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷ đồng và phải trả nhà cung cấp nguyên vật liệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷ đồng. Ngoài ra doanh nghiệp đang được ngân hàng công thương cấp hạn mức tín dụng năm 2009 là 10tỷ đồng.

Hãy tính toán hạn mức tín dụng ngắn hạn cấp cho doanh nghiệp năm 2009, biết rằng tình hình sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2008 như sau:
Sản lượng thực hiện 162tỷ đồng
Doanh thu thuần 150tỷ đồng
Thuế các loại 4,2tỷ đồng
Lợi nhuận 3tỷ đồng
Tài sản lưu động bình quận 2008 50tỷ đồng

mình làm thế này
Vòng quay vốn lưu động 2008 = Doanh thu thuần / Tài sản động vình quân = 150/50 = 3

Vòng quay vốn lưu động 2009 = Vòng quay vốn lưu động 2008 = 3
Nhu cầu vốn lưu động 2009 = (DTT - khấu hao - LNTT - VAT)/ vòng quay vốn lưu động = (160 - 8 - 3,2 - 4,8) / 3 = 48
Hạn mức tín dụng = Nhu cầu VLĐ - Vốn tự có - Vốn chiếm dụng từ khách hàng - vay TCTD khác = 48 - 8 - 6 -10 -10 = 14 tỷ

Có mấy số liệu không dùng đến. Mọi ng xem hộ nhé. Tks! :)
Như vậy thì DN ko đủ vốn để kinh doanh rồi :D

cậu ơi thế nộp đơn dự tuyển ở link nào thế @@ sao mình ko có thấy nhỉ ,phiền c dẫn link giúp t vs đc k :((
thì bạn tạo xong hồ sơ thì vào cơ hội nghề nghiệp. rồi chọn tin đăng tuyển nào đó mình định thi. Kế tiếp click vào nút nộp đơn cuối trang tin đó nó sẽ hiện ra trang nộp đơn ứng tuyển. mình chỉ việc chọn hồ sơ cần nộp, chi nhánh và viết thư giới thiệu thôi. Không biết có phải bạn giống mình không tại mình mới nộp BIDV lần đầu nên nhầm lẫn giữa nộp đơn và tạo hồ sơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên