Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

:D mới nghỉ MB hôm thứ 4 đây :))

Sao the, ko bik em co nhu bac ko day

- - - Updated - - -

vào đây nhìn mức lương mà khủng quá đi mất, mình ra trường thi mãi vào ngân hàng mà chẳng đỗ.thôi kiếm công việc ngoài.thấy các bạn kêu lương cao nhưng áp lực cũng cao. còn mình thì lương 5tr, ngày làm vừa làm vừa chơi, chắc khoảng 4 tiếng ngày :))
không biết nên vui hay buồn nữa ^^

Hạnh phúc lắm rồi đó bác, tuyệt vời lắm rồi...em 7tr nhưng trừ chi phí đi vô bổ và quà cáp khi KH gửi tiền tháng em còn 4tr tẹt ga, xe thì hao mòn vì đi 1 ngày bình quân 130km...Tuyệt vời lắm rồi, làm NVKD trong Ngan hàng chỏ có các bác ăn % thì mới nói ngon thôi, còn lúc này chỉ tiêu chạy lòi con mắt

Cho mình hởi luơng thưởng Chuyên viên Cong nghệ thông tin ở Hổi sở thế nào ah? thưởng Tết cuối năm MB tầm khoảng nhiêu các bác nhỉ?

Lương MB cao lắm các bác ạ. Mình nói tiêu biểu là vị trí KHCN nhé. Thấy mọi người cứ kêu là tiền lương không đủ này nọ. Nhưng mình thấy 1 đứa ở MB vẫn chi tiêu vung tay lắm. Lương sau khi hết 6 tháng học việc thì có cả lương kinh doanh. Mà lương cứng từ tháng thứ 7 trở đi đã tầm 7 triệu, thêm lương kinh doanh 1,5 - 2 triệu thì thu nhập phải tầm 9 triệu/tháng.
MB đặc biệt 1 điều nữa là thưởng liên tục. Cuối năm MB thường phải tầm 4 tháng lương chức danh. Ngoài ra các dịp lễ bất kỳ nào đó cũng thưởng.
Tuy nhiên vị trí QHKH thì đi sớm về muộn. Chỉ hợp với con trai hoặc con gái chưa lập gia đình. Còn 1 khi đã lập gia đình thì tối 8h mới về đến nhà thì chẳng chăm lo được gia đình, thằng chồng nó chán sớm
Nhưng tuy nhiên

vị trí QHKH và TVS ở MB ra vào có nhiều ko các bác? Có ai trụ đến mười mấy năm được không ạ?

Mấy bạn đừng có mơ tưởng làm việc lương cao mà việc nhẹ. cái gì cũng có đánh đổi. Nếu bạn deal lương cao thì bạn phải huy động và cho vay khách hàng nhiều. chứ bạn ngồi không lấy đâu ra họ trả lương cho bạn chừng đó. Còn mấy ngân hàng lương cứng thấp thì hoa hồng họ cao hơn. Còn thưởng thì mình nghĩ đúng nếu ngân hàng nào làm ăn được thì sẽ có thưởng nhiều là đúng thôi.

MB nổi tiếng thưởng khủng

Khủng về số tháng chứ không khủng về số tiền nhé! :))

- - - Updated - - -

vị trí QHKH và TVS ở MB ra vào có nhiều ko các bác? Có ai trụ đến mười mấy năm được không ạ?
TVS mới triển khai 1 năm nên chắc chưa ai nghỉ nhưng QHKH thì...:D
Vị trí nào cũng có thể nếu bạn cảm thấy thích :D
MB áp lực công việc nhiều nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất