Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

2 tháng thử việc đã 7tr/ tháng. Bạn này mà sau 18 tháng chắc lương cao lắm :x
Nói chung trong ngân hàng, trừ bộ phận quản lý nhân sự ra, mỗi người chỉ biết mức lương của mình (trừ khi hỏi đồng nghiệp :D) mà không biết mức lương của người khác, dải lương của MB rất rộng tùy thuộc vào năng lực của mỗi cá nhân, vì thế mức lương post trên diễn đàn này chỉ ở dừng ở mức tham khảo. Mức lương đầu vào của mỗi người phụ thuộc nhiều vào kết quả khi thi tuyển, phỏng vấn vào MB đấy

Gửi lại đây bạn nhé, đây là bảng lương của mình khi mới được nhận vào MB (đầu năm 2012):
Tháng 3-6: 8 triệu/ tháng View attachment 5920
Tháng 7-12: 9 - 10tr View attachment 5921
Vị trí của mình trên HO, chỉ là vị trí bình thường ^_^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Gửi lại đây bạn nhé, đây là bảng lương của mình khi mới được nhận vào MB (đầu năm 2012):
Tháng 3-6: 8 triệu/ tháng View attachment 5920
Tháng 7-12: 9 - 10tr View attachment 5921
Vị trí của mình trên HO, chỉ là vị trí bình thường ^_^

Tới bảng lương em gái cũng show hàng thì chắc cái gì cũng đâu cần giấu em nhỉ?
PS: Hồi đó mình làm 1 chi nhánh của ACB, lương anh đủ sống, qua MB thấp hơn 200k...sau đó cuối năm mới được tăng lên lại!

PS: Hồi đó mình làm 1 chi nhánh của ACB, lương anh đủ sống, qua MB thấp hơn 200k...sau đó cuối năm mới được tăng lên lại!

Bác Kem làm ở chỗ nào nhỉ, tuần này bay vào HCM làm việc mà chả biết đi đâu :D

mức lương như vậy là hợp lý mà. Những gì mình biết về MB là làm thật lương thật ko có chuyện đến chờ 5h rồi về đâu
ngay tại bank mình đang làm công việc cũng same same như MB, quan trọng là chất lượng công việc.

Post để cho kemcay2000 biết mức lương thật sự, chứ lương bác kemcay thấp mà cứ nghĩ người khác chém gió là không được đâu ;))

Chứng khoán đang chết hàng loạt rồi bạn kemcay2000 ơi.
Mức lương trên là đúng chứ có chém gì đâu hả bạn Kem \:D/

Vào rồi bác ơi, mà làm ngân hàng riết chán quá. thật ra nhiều công ty nhỏ lương rất cao, nhìn nhân viên ngân hàng bằng nữa con mắt...có điều vì ngân hàng phổ biến trên phương tiện thông tin đại chúng quá nên hay bị nhòm ngó...
Em nghĩ bác kiếm cách qua công ty chứng khoán làm đi, công việc rất linh động!
Tuổi trẻ chả sợ đói đâu.
Còn lương MB, các bác ở trên chém gió kinh vãi linh hồn. Thế hệ tuổi trẻ ngày trước của anh/chị mình chả biết thế nào mà thế hệ này "sự thật bị bóp méo một cách trắng trợn" như thế...
Cuộc đời không ai cho không cái gì, dù ở bất cứ nơi đâu...nên đừng bao giờ than vãn hay so sánh!

Mình làm ngân hàng từ năm 2006. Hiện đang làm chuyên viên cao cấp quản lý nợ của một ngân hàng. Lương Net hàng tháng 14 triệu đồng. Vậy khi ứng tuyển vào vị trí tái thẩm định của MB thì mức làm đàm phán thế nào là phù hợp. Có ai cho mình xin ý kiến nhé
thanks

Mình làm ngân hàng từ năm 2006. Hiện đang làm chuyên viên cao cấp quản lý nợ của một ngân hàng. Lương Net hàng tháng 14 triệu đồng. Vậy khi ứng tuyển vào vị trí tái thẩm định của MB thì mức làm đàm phán thế nào là phù hợp. Có ai cho mình xin ý kiến nhé
thanks
Bạn cứ đề xuất mức lương mà bạn mong muốn vào trong CV, nếu mức lương bạn đề xuất vượt quá khả năng mà ngân hàng có thể đáp ứng với vị trí chuyên viên tái thẩm định thì bạn sẽ không được mời đi thi tuyển hay phỏng vấn. Nếu bạn đã có nhiều kinh nghiệm và ở ở vị trí cấp cao bạn nên ứng tuyển vị trí cao hơn, các vị trí cấp cao tại MB sẽ có lương cao hẳn so với mức chuyên viên thông thường.

Bạn cho Mình hỏi mức lương của chuyên viên IT-HO(phát triển hệ thống CORE/CARD/EBANK) bên MB là khoảng bao nhiêu. Mình vừa đăng ký vào vị trí này bên đó và đã có 4 năm làm vị trí tương đương. (Hỏi để quyết định có đi PV hoặc due lương khi đc phỏng vấn). Cảm ơn bạn rất nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên