Bankers làm gì khi rời office?

hết giờ làm việc, rảnh thì cafe tụ tập, ko thì đi đá banh, tranh thủ đi học thêm nữa hjhj

ôi, cái khung thời gian, muốn làm gì đó khác thường ngày chút nhưng rồi đâu lại vào đó :(

mới đi làm có hơn 1 tuần mà cái lịch hàng ngày của mình đã được fix cái kiểu:
dậy sớm tập TD
ăn sáng
đi làm
ăn trưa
đi làm
về nhà ăn tối
lượn web
làm bạn với cái giường
kiểu này mềnh thành "gái già" ở nhà mất thoai =))

Năm ngoái công việc của mình khá bận, về nhà tầm 8h. Vào mạng đọc thông tin để relax và tranh thủ đọc thêm mấy tài liệu về nghiệp vụ. Tuần đá bóng vài trận cho khỏe.
Năm nay công việc của mình đã đỡ bận hơn. Mình thấy mình cũng đã có đủ work experience rồi nên đang dự định học cao học. Dạo này về nhà tranh thủ ôn Toefl để thi vì mình định apply mấy khóa liên kết với nước ngoài.
Không tranh thủ học về sau vợ con vào dek có time để học!

Mình làm SME cũng bận, lương cùi + ít thời gian nên cũng chả ăn chơi, tiêu pha gì nhiều. May không phải thuê nhà, cơm bố mẹ nuôi nên tiền lương chỉ dành để cafe, film, ăn nhậu ở cơ quan. Nghĩ cuộc sống h mà sợ lập gia đình, khổ vợ, khổ con, haizz... Ah, các ADAM có chỗ nào tập GYM mà giá vừa vừa, có tủ để đồ, phòng tắm nóng lạnh không? Ngồi nhiều mà quá mà không chơi thể thao có ngày bụng to mất ( nhà mình ở khu Thanh Xuân Bắc nhé ).

Thanks

Mình cũng muốn chơi thể thao quá. Mà chưa dành thời gian dc. Sắp tới chắc phải tham gia đoàn hội gì để cùng chơi thể thao mới dc. ko ngồi vp nhiều ù lỳ hết cả người. :SS

Sáng 8h20 dậy....sướng, có bác phải 6 h là dậy
Đánh răng, rửa mặt...8h30
Ăn sáng và có mặt chổ làm 9h (chổ làm cách chổ ở 2km)
trưa 11h30 nghỉ, chạy về nhà nằm ngủ
1h30 vô làm việc lại
chiều 5h15 nghỉ, đi về
tối cafe cà pháo, nhậu nhẹt, bồ bịch
10h lên mạng chém gió tới 11h30.
12h ngủ

Sao giồng mềnh quá ta =)) nhưng sáng mình phải dậy sớm hơn oánh răng, 8h có mặt cơ quan, cất xe...đi ăn sáng =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên