Bạn trai chê em lương thấp, vừa nói lời ’tạm biệt’

buitrangnam

Senior Advisor
Chưa hết, anh còn nói thẳng rằng, khi nói chuyện với bố mẹ anh về lương của em, bố mẹ anh chê lắm. Bảo như vậy khi cưới em về, anh chỉ nuôi em báo cô và em chẳng khác nào người vợ ăn bám.

>>>Lương 10 triệu nên về quê hay ở lại Hà Nội?

>>>Tự hào gốc Hà Nội nhà chồng khinh thường tôi

Chẳng hiểu hôm nay lang thang kiểu gì mà em lại đọc bài “Đi làm lương thấp, có nên ở nhà chăm con” của chị Thanh Loan mà em thấy tủi thân quá!

Bản thân em cũng đang vấp phải một vấn đề rất đau đầu về vụ lương lậu này cho dù em là phái nữ được mệnh danh là chân yếu tay mềm đây.

Em năm nay 26 tuổi, hiện đang làm ở cơ quan nhà nước. Xin nói thêm là sau khi ra trường để xin được vào đây, bố mẹ em cũng phải mất vài chục triệu mới cho em một chỗ làm ổn định. Em và bạn trai cũng yêu nhau được hơn 1 năm rồi. Hiện tại, em rất muốn lập gia đình với anh ấy vì em đang tuổi đẹp. Và người yêu em cũng 30 tuổi, có công việc ổn định và lương không dưới 15 triệu/tháng.

Song khoảng nửa tháng gần đây, 2 đứa em cãi nhau liên tục. Lý do là vì có kế hoạch tiến đến hôn nhân, nên bỗng dưng bạn trai bắt đầu quan tâm đến lương lậu của em. Bạn trai em nói, dù là con gái cũng phải có công việc ổn định, lương lậu khá thì mới ổn được kinh tế gia đình. Hai vợ chồng cùng làm sẽ nhanh hơn một người làm.

Anh cũng bảo trước đây anh biết em lương thấp, song không ngờ lương của em lại phọt phẹt thế (lương của em chỉ được 2,4 triệu). Số tiền lương của em như thế, chẳng đủ cho anh đổ xăng xe và ăn sáng.

Rồi anh cứ lải nhải nói rằng, cần 2 vợ chồng lương lậu ổn định để phát triển kinh tế gia đình. Và để phòng khi anh không làm trụ cột gia đình được thì còn được nhờ vợ.

Nghe bạn trai nói vậy, em tự ái và nản hẳn. Em cũng đủ tinh tế để nhận ra, anh chê lương em thấp và muốn lấy đó làm cái cớ để rút lui và tạm biệt tình yêu này. Và em dù buồn nhưng cũng chấp nhận nó.

Chưa hết, anh còn nói thẳng rằng, khi nói chuyện với bố mẹ anh về lương của em, bố mẹ anh chê lắm. Bảo như vậy khi cưới em về, anh chỉ nuôi em báo cô và em chẳng khác nào người vợ ăn bám.

Nghe bạn trai nói vậy, em tự ái và nản hẳn. Em cũng đủ tinh tế để nhận ra, anh chê lương em thấp và muốn lấy đó làm cái cớ để rút lui và tạm biệt tình yêu này. Và em dù buồn nhưng cũng chấp nhận nó.

Bản thân em cũng thấy thu nhập của em so với mức chi tiêu hiện nay là quá thấp. Song em nghĩ mình vẫn có thể đủ tự tin để chăm lo cho gia đình. Em tin tưởng vào bản thân và khả năng của mình. Hơn nữa, em cũng đủ năng động để tìm các việc làm thêm nhằm nâng cao thu nhập. Song thấy bạn trai lửng lơ con cá vàng như vậy, em không chia sẻ gì thêm những chuyện em vừa nói nữa.

Chia tay người bạn trai này, thực sự em không buồn. Song em thấy thất vọng về đàn ông bây giờ quá. Đàn ông lúc nào cũng tung hô là trụ cột gia đình mà lại lèm bèm và toan tính, thực dụng vậy sao? Cũng mừng vì em đã nhìn rõ hơn bản chất của một thằng người yêu như thế để chia tay sớm các chị nhỉ?

• Đỗ Quyên - Phunutoday

Không cần buồn đâu bạn ạ mà bạn phải nên vui vì anh ta đã bộc lộ bản chất thật sớm để chúng ta biết đường mà tránh.

Với anh chàng như vậy chị ko phải níu kéo chị ạ,họ ko xứng đáng làm chồng của mình, cưới về rồi chắc gì đã hạnh phúc khi mà hở tý là lại đưa vấn đề hơn thua kinh tế ra. Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc đích thực của mình

đúng đấy, chưa cưới đã tính toán sằng phẳng thế, cưới rồi chắc k may chị bị cho thôi việc or có gặp sự cố gì chắc lại đòi li dị mất.

Đấy cũng chỉ là một cái cớ để nói lời chia tay thôi, em thấy c nghĩ và làm thế là được rồi, yêu mà đã thế, thì không bao h cưới được đâu, có cưới thì cũng không hạnh phúc dài lâu đc.

Bỏ quách đi cho rồi:-h Đàn ông gì mà so đó thế. Sao ko cố gắng làm nhiều tiền hơn nữa để lo cho vợ. Làm nhà nước cơ chế nó thế rồi đâu thay đổi dc. Mà làm nhà nước thì càng già mới càng có tiền được.

đừng buồn chị ơi, đó chẳng qua là cái cớ để anh ta nói chia tay với chị thôi, chứ nói lương thấp thì khối người vẫn đi làm nhà nước và hưởng mức lương như chị sao người ta vẫn có thể lập gia đình và sống hạnh phúc đó thôi, cảm thấy may mắn vì anh ta đã bộc lộ bản chất sớm để chị không phải khổ sau này, đàn ông như thế thì thật là hèn!

Đúng là đàn ông có dăm bảy loại, và cũng có cả vạn lý do để chia tay ng yêu mà ko muốn 1 cách phũ phàng

đó cũng là 1 cái cớ để bạn trai bạn nói lời chia tay thôi, như vậy sao nếu biết như vậy thì quen nhau đến bầy giờ làm gì hả bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên