Ai giúp e bài tập này ạ :(( năm 1 mà khôg đc hướng dẫn gì cả oải quá

help19p107848

Thành viên
1. Lấy ví dụ thực tế để chứng minh sự cần thiết phải sử dụng phương pháp duy vật biện chứng và duy vật lịch sử trong việc nghiên cứu và vận dụng các vấn đề khoa học về quản trị.

2. Lấy ví dụ thực tế để minh chứng cho hiệu quả (thành công) của hoạt động quản trị ở một tổ chức mà bạn biết.
3. Tại sao nói quản trị con người là khó nhất nhưng cũng mang tính quyết định nhất tới hiệu quả của hoạt động quản trị? Cho ví dụ minh hoạ.
4. Tại sao quản trị phải tác động thường xuyên liên tục? Cho ví dụ về những trường hợp không thực hiện quản trị thường xuyên liên tục nên đã dẫn tới những kết quả không tốt (thậm chí người lãnh đạo có thể bị xử lý hình sự về trách nhiệm này). Từ ví dụ này hãy bình luận ý nghĩa của việc nghiên cứu?

5. Hãy kể về một thành công hoặc thất bại của bản thân bạn hoặc của một người khác mà bạn biết rõ. Lý giải nguyên nhân. Nếu hiện nay ở trong hoàn cảnh của tình huống đó thì bạn có cách giải quyết khác không? Tại sao?

Ai giúp e với :(((( nhất là câu 1 ạ :(((

Aiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Giúppppppppppppppppppppppppp điiiiiiiiiiiiii ạ :((
Đc câu nào hay câu ấy :((

em lên google search chủ nghĩa di vật biện chứng và chủ nghĩa di vật lịch sử tìm hiểu kĩ nhé, rồi sẽ có câu trả lời thôi. Những câu khác thì em tìm hiểu trên mạng, làm sinh viên rồi em nên tập làm thân vs bác Google nha, không ai có thời gian giúp em chỉ có thể cho em lời khuyên thôi.
Câu thứ 3 ngày xưa học quản trị chị có học rồi, nó cũng nằm trong tài liệu em học đó, em chịu khó tìm hiểu thêm em nhé, tự em làm em sẽ nhớ lâu hơn
Năm nhất ai cũng gặp khó khăn em à, chị xưa cũng vậy, vượt qua đc 1 thử thách rồi, thử thách sau sẽ ko ngại nữa.
Chúc em học tốt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back