ACB tuyển thực tập sinh Toàn quốc [19/11]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Các b cho mình hỏi với, giấy giới thiệu thực tập nhà trg chỉ phát cho 1 tờ, noppj vào mà hok đc nhận thì NH có gửi lại hồ sơ cho mình hok nhỉ???

chị ơi, h e muôn nộp zô mb thi phải làm sao hả c?hxhxh

---------- Post added 04-11-2011 at 06:54 PM ----------

chị ơi, cho e hỏi
e học cao đẳng trừơng dh ngân hàng
bh e nen xin zô thực tập ở vị trí nao dx c
đề tài thực tập ,mình mừon l;àm đề tài nào cũng dx hay sao?hay phải làm đề tài ở vị trí mình đang thực tập c?

Trong trường hợp này em tìm một đề tài cho mình, soạn thảo thêm một đề cương chi tiết - cái này em có thể tham khảo ở mục lục của các chuyên đề tốt nghiệp các năm trước, vì ngân hàng sẽ ko yêu cầu phải có chữ ký của GVHD nên em có thể nộp đề cương đó cho ngân hàng.
Sau này, khi em đã biết GVHD em là ai, em có thể vẫn dùng đề tài đó hoặc đổi sang đề tài khác cũng ko sao đâu em. Cả ngân hàng và thầy cô đều rất linh hoạt trong chuyện này nên em đừng lo lắng nhé ^^
Thanks chị, thế thì yên tâm rồi.
Mà chị về miền trung làm là ở đâu ạ? Em cũng ở miền trung, em ở Thanh Hóa.hì

Ngày mai ACB về trường mình pv
không biết sao đây
ai biết cách acb tuyển thực tập ko vậy?

Mình học ở An Giang, cũng đang làm hồ sơ xin vào ACB đây nhưng hok biết vô được k nữa. Tính nộp càng sớm càng tốt mà phải đợi 1 tuần lấy bảng điểm, vả lại phải làm đề cương sơ bộ nộp cho trường mới xin được giấy giới thiệu. Hic. Có bạn nào biết nó phỏng vấn hỏi những nội dung nào k? Có giống với tuyển dụng nhân viên k?

Các b cho mình hỏi với, giấy giới thiệu thực tập nhà trg chỉ phát cho 1 tờ, noppj vào mà hok đc nhận thì NH có gửi lại hồ sơ cho mình hok nhỉ???
Câu này nhiều bạn hỏi lém nè.... bạn ra Photocopy bảo Scan màu giấy giới thiệu. Xong, thoải mái mà nộp

Uhm, nếu thầy cô trường em yêu cầu như vậy thì khi em xin chỗ thực tập sẽ gặp rất nhiều khó khăn vì hầu hết các ngân hàng thường ít tuyển sinh viên vào thực tập vị trí chuyên viên thanh toán quốc tế. Năm ngoái, chị thấy Sacombank có tuyển sinh viên thực tập cho vị trí này, em thử nộp hồ sơ vào chương trình thực tập sinh tiềm năng của Sacombank xem sao, nếu trở thành thực tập sinh tiềm năng, em sẽ được Sacombank đào tạo, trong thời gian thực tập cũng có lương, sau thời gian thực tập, nếu em thể hiện được khả năng của mình em sẽ được nhận làm nhân viên chính thức mà ko phải thi tuyển nữa ^^
Ah, về việc ACB chỉ tuyển chuyên viên TTQT cho hội sở, chị nghĩ em cũng nên nộp hồ sơ ở ACB vì có thể hồ sơ của em sẽ được đưa vào hội sở xét, nhưng em sẽ được bố trí thực tập tại Hà Nội. Hì, chị cũng có 1 phương án khác là, nếu em thực sự thích thực tập ở ACB thì em vẫn nộp hồ sơ vào lĩnh vực tín dụng – vị trí chuyên viên quan hệ KHDN, nhưng chuyên đề tốt nghiệp của em sẽ làm về TTQT vì chỉ có ở hội sở hoặc các chi nhánh lớn mới có phòng TTQT riêng, còn chị thấy ở hầu hết các chi nhánh/PGD của ACB, chuyên viên QHKHDN làm tín dụng nhưng kiêm luôn cả TTQT vì thực ra phương thức tín dụng chứng từ (L/C), nhờ thu, chuyển tiền…đều là sản phẩm/dịch vụ cho khách hàng doanh nghiệp ^^
Chúc em thành công nhé ^^
Em cảm ơn chị nhiều ạ.Chúc chị thành công trên con đường mình đã chọn.^^

hic, mình thấy trong đơn xin thực tập có mục đề mấy cái chứng chỉ Tiếng Anh với Tin học, mình chưa có thì có sao không nhỉ, tin học thì mình vẫn dùng được, mỗi tội không đi đào tạo chính quy nên không đào đâu ra chứng chỉ thôi, bạn nào biết chỗ thi lấy chứng chỉ thì chỉ mình với, mình còn có một thắc mắc nữa là nhiều nơi tuyển nhân viên đều yêu cầu bằng TOEIC, sao có ACB lại yêu cầu bằng tiếng Anh trình độ A, B, C nhỉ, mình chỉ thi TOEIC mà không có chứng chỉ A, B, C thì có được tuyển không

Cái bằng TOEIC chả giá trị hơn gấp trăm lần cái bằng A, B, C. Bằng A,B,C mua dễ như không. TOEIC phải thi chứ sao mua được bạn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,697
Thành viên mới nhất
gatihouse