ACB tuyển thực tập sinh Toàn quốc [19/11]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hì, chị cám ơn em nhiều nhé ^^
Theo như chị biết thì thông thường 1 năm MB tuyển sinh viên thực tập vào hai đợt là tháng 7 và tháng 2. Năm nay chị cũng ko bít có thay đổi gì ko. Điều kiện xét tuyển là đối với miền trung và miền nam thì điểm TB đến kỳ thực tập của nữ là từ 7.0 trở lên và nam là từ 6.5 trở lên, còn đối với miền bắc thì đối với nữ là từ 7.5 và nam là từ 7.0 ^^ Sau thời gian thực tập, các bạn sinh viên thực tập sẽ trải qua 1 kỳ thi tuyển để trở thành nhân viên chính thức của MB. Chị rất vui vì em cũng muốn làm việc ở MB ^^
Ah, nếu ko thực tập ở MB, em cũng có thể thực tập ở ngân hàng khác và sau khi tốt nghiệp, em sẽ nộp hồ sơ thi tuyển vào MB. Hì, như vậy cũng có cái hay vì mỗi ngân hàng có 1 văn hóa riêng nên em sẽ được làm quen với nhiều môi trường làm việc khác nhau ^^
Chị chúc em thành công nhé ^^

ơi ngày nào em cũng vô topic này đọc bài viết của chị, thật sự bổ ích :D ước gì đi thực tập mà gặp được chị thì ôiii còn gì vui sướng bằng! he he.
Chị ơi, chị đang làm ở chi nhánh nào vậy chị? mong một ngày ko xa sẽ được gặp và học hỏi chị nhiều nhiều <3

Ps chị: mà ngộ ghê chị, sao nữ mà lấy 7.0 còn nam có 6.5, kì thị ghê he he

các bạn có ai gửi hồ sơ ở phòng bảo vệ chưa ???
hay gửi qua bưu điện cho nó bảo đảm nhỉ ^^

Theo như chị biết thì thông thường 1 năm MB tuyển sinh viên thực tập vào hai đợt là tháng 7 và tháng 2. Năm nay chị cũng ko bít có thay đổi gì ko. Điều kiện xét tuyển là đối với miền trung và miền nam thì điểm TB đến kỳ thực tập của nữ là từ 7.0 trở lên và nam là từ 6.5 trở lên, còn đối với miền bắc thì đối với nữ là từ 7.5 và nam là từ 7.0 ^^ Sau thời gian thực tập, các bạn sinh viên thực tập sẽ trải qua 1 kỳ thi tuyển để trở thành nhân viên chính thức của MB. Chị rất vui vì em cũng muốn làm việc ở MB ^^
Ah, nếu ko thực tập ở MB, em cũng có thể thực tập ở ngân hàng khác và sau khi tốt nghiệp, em sẽ nộp hồ sơ thi tuyển vào MB. Hì, như vậy cũng có cái hay vì mỗi ngân hàng có 1 văn hóa riêng nên em sẽ được làm quen với nhiều môi trường làm việc khác nhau ^^
Chị chúc em thành công nhé ^^

Mục tiêu của mình cũng là MB. Cũng đang " rình rập " các kì thi tuyển của MB,đợt tuyển thực tập sinh vừa rồi mình cũng ko biết:(. Hôm nay mới đi thi tech về,lại tiếp tục chờ đợi:)

ơi ngày nào em cũng vô topic này đọc bài viết của chị, thật sự bổ ích :D ước gì đi thực tập mà gặp được chị thì ôiii còn gì vui sướng bằng! he he.
Chị ơi, chị đang làm ở chi nhánh nào vậy chị? mong một ngày ko xa sẽ được gặp và học hỏi chị nhiều nhiều <3

Các banks đều vậy mà bạn, admission requirement của nữ bao giờ cũng cao hơn nam.

Mình nghe nói, thực tập ở ACB và Techcombank là bóc lột nhân viên nhất :(, nhưng có vẻ chính sự bóc lột đó sẽ rèn chúng ta vào 1 khuôn mẫu nhất định, qua đó chúng ta có thể học hỏi được nhiều điều thú vị hơn về kiến thức nghiệp vụ cũng như là sự chuyên nghiệp trong công viêcj :).
bị thích câu này của bạn, mình còn trẻ, còn khoẻ thì nên vận động một chút nhỉ^^

cảm ơn bạn, bây giờ mình mới biết có thể quy đổi điểm TOEIC sang A, B, C được

---------- Post added 04-11-2011 at 04:09 PM ----------

Mình ko bít ở HN thế nào nhưng ở TP.HCM, nếu bạn muốn lấy bằng TOEIC thì có thể đăng kí thi tại Viện khảo thí hoa kỳ (IIG), nếu bạn muốn lấy chứng chỉ tin học, nơi học uy tín nhất và cấp chứng chỉ vô thời hạn đó là Đại học Khoa học tự nhiên TP.HCM.
Ah, nếu bạn nộp bằng TOEIC thì ACB sẽ dựa vào điểm TOEIC của bạn để quy đổi thành trình độ A, B, C tương ứng ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hicccccc bảng điểm và giấy giới thiệu chỉ có 1 cái lỡ không được thì sao ạ
hơn nữa giấy giới thiệu đến thời điểm hiện tại thì trường chưa cấp chị ah
hic. giải đáp thắc măc cho e với ah
thanks U
Hì, về bảng điểm thì em có thể photo rồi công chứng cũng được đó em. Còn giấy giới thiệu thì em có thể ghi trong hồ sơ nộp cho ACB là xin phép được bổ sung giấy giới thiệu sau, như vậy cũng ko sao đâu em ^^
Chúc em may mắn nhé ^^

Em đang học ở TP. HCM ah ^^ Chị cũng học trong đó và có 1 thời gian làm việc ở đó nhưng bi giờ chị chuyển về miền trung làm cho gần nhà. Hì, thực ra 4 năm sống và gắn bó với SG, chị yêu SG lắm, SG ấm áp và năng động, ko lạnh như ở quê chị. Tiếc thiệt đó, nếu chị vẫn đang ở trong đó, chị rất vui nếu được làm cùng ngân hàng với em ^^
Chị chúc em luôn vui vẻ và gặt hái thật nhiều thành công trong cuộc sống ^^
P/S: Ah, về chuyện ngân hàng phân biệt giữa nam và nữ, ko chỉ ACB mà hầu như ngân hàng nào cũng vậy đó em. Em để ý trong các đợt tuyển dụng, đặc biệt là các vị trí làm tín dụng, ngân hàng đều ưu tiên nam, thậm chí chị thấy có một số chi nhánh của ngân hàng công thương chỉ tuyển nam – nếu thấy nữ đến nộp hồ sơ, dù đáp ứng đầy đủ các yêu cầu vẫn bị trả hồ sơ lại. Về nguyên nhân dẫn đến tình trạng này thì bộ phận tuyển dụng thường giải thích là do các bạn nữ ko chịu được áp lực cao như các bạn nam, ko đi công tác xa thường xuyên đc, thường phải vướng bận chuyện gia đình, sinh em bé…Hì, cũng hơi bất công em nhỉ ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hì, về bảng điểm thì em có thể photo rồi công chứng cũng được đó em. Còn giấy giới thiệu thì em có thể ghi trong hồ sơ nộp cho ACB là xin phép được bổ sung giấy giới thiệu sau, như vậy cũng ko sao đâu em ^^
Chúc em may mắn nhé ^^

Còn cái đề tài thực tập thì sao chị ơi? Vì đề tài còn phải thông qua giáo viên hướng dẫn,mà bih chưa biết cả giáo vên hướng dẫn là ai:(

Còn cái đề tài thực tập thì sao chị ơi? Vì đề tài còn phải thông qua giáo viên hướng dẫn,mà bih chưa biết cả giáo vên hướng dẫn là ai:(
Trong trường hợp này em tìm một đề tài cho mình, soạn thảo thêm một đề cương chi tiết - cái này em có thể tham khảo ở mục lục của các chuyên đề tốt nghiệp các năm trước, vì ngân hàng sẽ ko yêu cầu phải có chữ ký của GVHD nên em có thể nộp đề cương đó cho ngân hàng.
Sau này, khi em đã biết GVHD em là ai, em có thể vẫn dùng đề tài đó hoặc đổi sang đề tài khác cũng ko sao đâu em. Cả ngân hàng và thầy cô đều rất linh hoạt trong chuyện này nên em đừng lo lắng nhé ^^

Mình cũng là sinh viên năm 4 trường Marketing thế mà chèn rây điểm trung bình có 6,99 chăng biết nộp có được hay không?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,716
Thành viên mới nhất
vnicu