Xin ý kiến về việc nghỉ việc khi chưa hết hợp đồng

Hungtran69

Verified Banker
Xin chào cả nhà. Cả tuần nay sau khi đắn đo suy nghĩ mình quyết định nghĩ việc tại acb. Có lẽ chủ đề này không quá mới, bản thân mình cũng đã từng nghỉ việc, mình cũng tham khảo ý kiến của bạn bè nhưng mỗi nơi làm việc có những qui định riêng. Mình muốn hỏi mong các anh, các chị, các bạn bè đồng nghiệp giúp mình trường hợp này:
Mình đã trải qua 2 tháng học việc tại acb, mình vẫn chưa kí hd thử việc, nếu bây gio mình xin nghỉ việc thì có chuyện gì xảy ra hay ko. Cp hỗ trợ học việc thì mình đã dùng rồi TT.
Rất mong mn trả lời giúp mình.
Cảm ơn cả nhà

Tiện thể cho m hỏi với, mình sắp kết thúc hđ 2 tháng thử vc ở HDbank, chuyên viên KH cá nhân. Nếu đc chắc sẽ kí HĐ chính thức 1 năm, nhưng vừa rồi mình pv chuyên viên tư vấn ở sacombank. hôm nọ vừa đc nhân sự alo hỏi thông tin nói là khi nào có kq nhân sự sacombank sẽ thông báo sau. nên m khá phân vân,nếu m đc nhận ở HDbank kí HĐ 1 năm r lại nghỉ sang Sacombank thử vc thì có đc k?! phá hđ ở HDbank có ls k mng ? hic

@Hungtran69: chưa ký hđ nữa thì nghỉ có vấn đề j đâu bạn. Một số ngân hàng bắt nv khi nghỉ giữa chừng phải bồi thường chi phí đào tạo, nếu không sẽ không được lấy sổ bhxh (vẫn được lấy qđ nghỉ việc). Trường hợp học việc của bạn thì đâu có được đóng bhxh đâu mà lo. Xin nghỉ giám đốc cho nghỉ thì ok thôi :D

@thunguyen22292 bạn đọc kỹ các điều khoản trong hợp đồng, nếu có điều khoản bồi thường thì ngân hàng mới được ép bạn đền hợp đồng hoặc hỏi bộ phận nhân sự trước rồi hãy ký :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back
Bên trên