Xin kinh nghiệm phỏng vấn Shinhan Bank

Sắp tới em có 1 buổi phỏng vấn vòng 1 - Group Interview ở Shinhan Bank. Có anh/chị hay bạn nào đã từng phỏng vấn ở đây cho em xin ít thông tin về vòng phỏng vấn nhóm này được không ạ?

Mình đi pv fresh banker rồi, ở kaeng nam:
Yêu cầu của họ khá cao, thành thạo t.anh, không thì tối thiểu cũng phải nói được cơ bản.
Người pv sẽ hỏi mấy câu cơ bản thôi, e muốn làm vị trí gì tại Shihan
Lần t pv t bảo t muốn làm GDV ( nhưng chắc ko đc nhận vì ở HN Shihan có 4 PGD thôi nên nhu cầu GDV cũng ko nhiều).
Với cả ng pv còn bảo nếu làm GDV thì trong tgian rảnh thì e phải cố gắng huy động thêm KH để mở thẻ hoặc vay vốn (teller í)
Nhưng mình nghĩ nếu chọn QHKH, tín dụng thì cơ hội trúng thưởng sẽ cao hơn

Mình đi pv fresh banker rồi, ở kaeng nam:
Yêu cầu của họ khá cao, thành thạo t.anh, không thì tối thiểu cũng phải nói được cơ bản.
Người pv sẽ hỏi mấy câu cơ bản thôi, e muốn làm vị trí gì tại Shihan
Lần t pv t bảo t muốn làm GDV ( nhưng chắc ko đc nhận vì ở HN Shihan có 4 PGD thôi nên nhu cầu GDV cũng ko nhiều).
Với cả ng pv còn bảo nếu làm GDV thì trong tgian rảnh thì e phải cố gắng huy động thêm KH để mở thẻ hoặc vay vốn (teller í)
Nhưng mình nghĩ nếu chọn QHKH, tín dụng thì cơ hội trúng thưởng sẽ cao hơn

Cho mình hỏi teller gọi là one stop service hả bạn? Tại đợt fresh banker này có cái đó với credit officer à bạn. Mà mình tra cái từ one stop service ko ra nghĩa

Có bạn nào phỏng vấn shinhan vị trí fresh banker vòng 1 mà có kết quả chưa ạ.

Shinhan bank phỏng vấn hỏi đơn giản. Chủ yếu hỏi
Giới thiệu bản thân
Biết gì về Shinhan
Biết gì về vị trí ứng tuyển
Một vài câu hỏi về kinh nghiệm đã ghi trong CV
Tại sao em lại chọn vị trí này
Thế thôi, cho nên phỏng vấn xong cũng không biết đậu hay rớt nữa ;_; Vì mấy câu này chả có gì thách đố, hay hỏi vặn hỏi khó như mấy NH khác

Mình pv vòng 1 ở TPHCM xong mà đến giờ vẫn ko thấy báo gì? Mình gửi email hỏi cũng ko thấy phản hồi nữa, chương trình này ngưng rồi hay sao vậy mn? Có ai có thông tin gì ko?

Nói chung ct Fresh Banker bạn cứ tự tin thoải mái trả lời thôi. Người ta quan sát đánh giá tố chất của bạn chứ không đè nặng về vấn đề nghiệp vụ quá [emoji6] Nhân tiện pr là văn hoá doanh nghiệp của Shinhan miễn chê nhé, phù hợp với các bạn trẻ năng động. Đặc biệt về ct này, hiện Shinhan đang rất chú trọng và ưu ái. Các bạn sẽ có cơ hội đc đào tạo bài bản ở Hn và Hcm tuỳ từng đợt, kết hợp đi Shinhan Way (trải nhiệm khó quên trong đời luôn). (Bật mí thêm là trong thời gian đao tạo các bạn đã được tính là thời gian thử việc luôn r và đc trả 100% lương [emoji8], còn về vị trí các bạn đừng lo, Shinhan luân chuyển vị trí liên tục, các bạn sẽ có cơ hội đc khám phá bản thân và học hỏi nhiều).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên