Xin hướng dẫn thẩm định dự án kinh doanh vận tải !

jackcz

Thành viên
có bác nào có cả báo cáo thẩm định mẫu về dự án này ko ah, cho em tham khảo với, đại loại như cần vốn để mua oto tải vận chuyển hàng hóa cho đối tác .

Bạn phải nêu rõ dự án kinh doanh như thế nào, khi mua xe sẽ cho thuê hay góp xe, vay 100% hay vay góp cùng đối tác? Rất nhiều phương án cho hình thức này nên bạn phải nêu cụ thể mới tư vấn đc.

vân xin cảm ơn anh đã quan tâm, hoạt động chính của khách hàng là vận tải hàng hóa từ nhà sản xuất đến nơi tiêu thụ, (hợp đồng vận chuyển với cty đối tác) hiện tại đã hoạt động được 1time, mục đích là vay vốn đầu tư thêm xe tải để tăng số tuyến vận chuyển, đáp ứng kịp thời cho bên đối tác. ( túm lại là vay mua xe tải để kinh doanh chở hàng ), rõ chưa ah .

Tôi nghĩ thẩm định dự án mua ô tô vận tải để vận chuyển hàng hóa cho đối tác cần lưu ý các điểm sau:
1. Thẩm định thực lực doanh nghiệp có nhu cầu vay vốn.
2. Dự án cần so sánh hiệu quả trước khi mua thêm xe và sau khi mua xe.
3. Nếu như đối tác không tiếp tục ký hợp đồng kinh tế với đối tượng vay vốn nữa thì phương án xử lý thay thế thế nào.
4. Khả năng trả nợ của đối tượng cho vay từ hoạt động kinh doanh chính có ok hay không.
Đó là những ý chính còn đâu về mặt quy trình thì phải tuân thủ cho vay đầu tư của ngân hàng.

co bac nao co giai phap de han che rui ro toi da cho ngan hang ko ah,cho em y kien voi nhe.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên