Word và excel là đã đủ?

Chào các anh chị, em hiện nay đang là sinh viên ngành tài chính ngân hàng năm 3, trong một buổi tọa đàm về hướng nghiệp cho sinh viên, có một chuyên gia chia sẻ rằng ngoài việc thành thạo word và excel thì anh ý còn nhắc đến việc phải biết xây dựng mô hình, cho em hỏi các anh chị đi trước việc xây dựng mô hình này là mô hình gì trong ngân hàng vậy ạ?

Mình thi big4 kiểm toán hay big4 ngân hàng bằng C tin học vẫn được. Còn thực tế đi làm cũng chủ yếu dùng word, excel, 1 chút power point. Theo mình word và excel là đã đủ.
Sau này vào công việc đặc thù gì thì mò tiếp sau,

Tiện đây mn cho e,cháu hỏi với a. E,c học năm 3 ngành qtkd qte đại học KTQD. Và e có mong muốn sau này làm trong lĩnh vực ngân hàng ( đặc biệt là CVKH). E có tìm hiểu về ngân hàng thương mại qua giáo trình của trường. Tin học cũng tạm đc. Vậy mn cho e hỏi là em cần thêm những gì để có thể đáp ứng đc nhu cầu các nhà tuyen dụng ngan hàng a.

Tiện đây mn cho e,cháu hỏi với a. E,c học năm 3 ngành qtkd qte đại học KTQD. Và e có mong muốn sau này làm trong lĩnh vực ngân hàng ( đặc biệt là CVKH). E có tìm hiểu về ngân hàng thương mại qua giáo trình của trường. Tin học cũng tạm đc. Vậy mn cho e hỏi là em cần thêm những gì để có thể đáp ứng đc nhu cầu các nhà tuyen dụng ngan hàng a.
Nếu muốn thành CVKH thì kỹ năng, ngoại hình là quan trọng. Còn kiến thức thì cứ học ổn ổn 7.5 là được; thi vào ngân hàng nào cày dạng đề ngân hàng ấy khoảng 3-5 ngày là ok.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên