VietinBank VietinBank tuyển dụng cán bộ Chi nhánh đợt tháng 02.2017 (TDCN_T02.2017) [15.03.2017]

Đề nghị bỏ mịa cái phòng hỗ trợ tín dụng cho cán bộ tự làm hồ sơ giải ngân cho lẹ, đến mệt với bộ phận này, cứ mỗi lần giải ngân thì chầu chực cả buổi mới giải ngân được, siêu lâu
Chả hiểu hiểu cái bộ phận HTTD của vietin sinh ra để làm gì, hỗ trợ đéo gì hành nhau là chính

Hôm nay, các chị trong phòng mình biết mình nôp CV xin việc VTB hỏi mình có người quen không. Mình bảo không. Mấy chị bảo vậy thì không hi vọng đâu em ơi, làm mình buồn hết sức dù mới gửi CV thôi đang đợi được gọi pv.
Năm trước có chị trong phòng mình kinh nghiệm teller hơn 2 năm mà khi ưng tuyển vào VTB vẫn phải thi và rớt mà không có email cảm ơn luôn :(

Hôm nay, các chị trong phòng mình biết mình nôp CV xin việc VTB hỏi mình có người quen không. Mình bảo không. Mấy chị bảo vậy thì không hi vọng đâu em ơi, làm mình buồn hết sức dù mới gửi CV thôi đang đợi được gọi pv.
Năm trước có chị trong phòng mình kinh nghiệm teller hơn 2 năm mà khi ưng tuyển vào VTB vẫn phải thi và rớt mà không có email cảm ơn luôn :(
Hết sức sai lầm nhé. Vtb bh tuyển người công khai minh bạch rồi. Con cháu người ta thi bt, qua đc vòng chi nhánh còn vòng hội sở nữa cơ. Nhưng con cháu thì có đường khác đó là tuyển bổ sung sau khi đợt tuyển kết thúc

hi Phuongnt1, tớ chỉ nêu những bất cập và so sánh với những ngân hàng mà tớ từng đi qua để thấy được những ưu và khuyết điểm của Vietinbank chứ tớ ko có ý chê bai gì cả :) bản thân tớ trải nghiệm thấy T24 thực sự nhanh và đơn giản chứ ko phức tạp như Core Sunshine của Vietinbank đang chạy, điển hình là việc tra cứu dư nợ của từng cán bộ, tính gốc lãi quá hạn, trong hạn, thu nợ các kỳ xa nhất...đối với phân hệ tín dụng. phải công nhận core sunshine là một bước tiến mới đối với vietinbank khi mà link được hệ thống luân chuyển hồ sơ với hệ thống tài khoản, tuy nhiên nó có quá phức tạp để tác nghiệp, mà điều này làm rất mất thời gian, bản thân tớ cảm thấy nó ko được thực sự hữu ích.
Về môi trường: để đánh giá nó thực sự cần có thời gian và rất phức tạp, nhất là ở môi trường đông người và có nhiều yếu tố nhà nước.
Về cơ chế: tớ thấy Vietinbank cần học hỏi nhiều khối ngoài, bởi để làm kinh doanh, phải thật "nhiệt" mà vietinbank đang hãm cái nhiệt đó bởi cái phanh mang tên "cơ chế", mỗi bộ phận cần hướng đến đại cục chung hơn nữa, hỗ trợ nhau hơn nữa thay vì chỉ làm đúng công việc của mình. Tớ lấy ví dụ điển hình về nghiệp vụ vay mua xe ô tô, Vietinbank không thể nào cạnh tranh được với TPB, TCB bởi cơ chế của mình không thể vài tiếng đồng hồ ra quyết định được như họ... và còn rất nhiều vấn đề khác mà tớ không tiện nêu lên.
Về mô hình tổ chức cơ cấu: Tớ xin ko nói nhiều nữa vì các bạn khác đã nói ở các replies bên trên rồi :)
P/s: Mong Vietinbank luôn đổi mới theo chiều hướng tích cực để chúng ta có thể tự hào về nơi mình làm việc :)

Chỉnh sửa lần cuối:
A c cho e hỏi e học trường đại học tài chính marketing có đủ dk nộp VTB CN nhóm 3. 4 k ạ

Sent from my SM-G610F using U&Bank Mobile app

Hết sức sai lầm nhé. Vtb bh tuyển người công khai minh bạch rồi. Con cháu người ta thi bt, qua đc vòng chi nhánh còn vòng hội sở nữa cơ. Nhưng con cháu thì có đường khác đó là tuyển bổ sung sau khi đợt tuyển kết thúc
Mình cảm ơn lời động viên chân thành của bạn. Bạn đang làm VTB ạ? Có kinh nghiệm phỏng vấn chia sẻ cho các bạn với ạ.

Em ơi, yên tâm đi, họ cứ nói vậy để doạ em chút thôi, họ cũng có con em họ nộp vào nhưng vẫn phải thi minh bạch như mọi người, họ nói vậy để em mất tinh thần thôi, cứ tự tin thi em nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back