Vietinbank Ở Quê hay BIDV Thành Phố?

Mình vửa tốt nghiệp năm 2013, chạy đôn chạy đáo đi thi hết ngân hàng này tới ngân hàng khác. Cuối cùng Mình đậu VietinBank ở quê, thế là mừng quá rồi, dù tiếc SG, nhưng ko có ngân hàng nào gọi nữa nên mình về, được ở gần bố mẹ, làm việc cũng ko lo lắng về chỉ tiêu, chỉ có điều con người ở đây chia bè chia phái, mình bị giao cho 1 chị hướng dẫn mà cả ngân hàng đều ko ưa, thế là bị ghét lây, mình mới thử việc 1 tháng rưỡi mà đã cảm nhân được sự khốc liệt, nhất là VTB có mạng chat nội bộ, mọi người toàn ngồi nói xấu nhau. hic. Đang chán thì BIDV ở Thành phố gọi, mình lại có mong ước được học lên cao, mình ko biết phải làm sao, chỉ sợ ở lại thì chịu ko nổi, mà ra đi thì sau này phải hối tiếc, mình phân vân lắm, hỏi thăm đủ đường rút cục cũng là số 0, mọi người có thể cho mình ý kiến được ko. Ngoài vấn đề môi trường làm việc, khi mình làm ở VTB thì chuyên về QHKH, ko phải chạy mấy chỉ tiêu huy động hay thẻ gì nhiều, còn ở BIDV, mình được giao về PGD, mà theo mình biết thì về đó QHKH thì cũng phải chạy chỉ tiêu như GDV thôi, hic, 1 mình kham PGD ko biết mình có làm được ko. :-w

Trước tiên xin chúc mừng bạn và gửi tới bạn lời bái phục. Hai vị trí bạn đang có trong tay đều là Niềm mơ ước của rất nhiều các bạn trẻ mới ra trường. Đúng là người ăn không hết kẻ lần chẳng ra:). Theo mình vị trí VTB bạn đang làm là vô cùng tốt. Môi trường làm việc ở đâu thì cũng thế thôi bạn ah. cũng phải có người này người nọ. Bạn phải tìm cách khéo léo hơn trong mối quan hệ để không phải hứng chịu nhứng ảnh hướng xấu từ người cữ thôi. Theo mình thì cứ tiếp tục làm việc từ VTB. Chúc bạn thành công

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên