Về việc thực tập sớm ạ!

Anh (chị) cho em hỏi chút ạ!
Em đang là sinh viên năm 3 chuyên ngành ngân hàng! Em đang phân vân không biết có nên đi thực tập sớm không ạ! Anh (chị) cho em hỏi thực tập sớm liệu có lợi hơn nhiều so với thực tập sau không ạ? Liệu tốt nghiệp đợt 1 khi thi tuyển vào ngân hàng có được ưu tiên hơn không ạ? Và thường thì các ngân hàng tuyển dụng đợt tốt nghiệp đầu (tầm tháng 2-3 ấy ạ) có nhiều không ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ! :)

Em có thể xin vào ngân hàng để kiến tập. Nhưng mà cũng chẳng có lợi lộc gì mấy đâu, bởi vì bây giờ ngay cả đi thực tập chính thức cũng chẳng có gì để làm thì kiến tập ăn thua gì.

Anh thấy em đăng ký tham gia các chương trình cộng tác viên với ngân hàng thì hay hơn nhiều đấy, nhờ vậy mà mình sẽ hiểu rõ các sản phẩm ngân hàng hơn, đồng thời có được cảm giác làm việc thực sự.

Còn chuyện tuyển dụng thì hên xui, chẳng phân biệt đợt 1 2 hay 3 gì cả, có nhu cầu tuyển thì ngân hàng đăng tuyển thôi.

Anh (chị) cho em hỏi chút ạ!
Em đang là sinh viên năm 3 chuyên ngành ngân hàng! Em đang phân vân không biết có nên đi thực tập sớm không ạ! Anh (chị) cho em hỏi thực tập sớm liệu có lợi hơn nhiều so với thực tập sau không ạ? Liệu tốt nghiệp đợt 1 khi thi tuyển vào ngân hàng có được ưu tiên hơn không ạ? Và thường thì các ngân hàng tuyển dụng đợt tốt nghiệp đầu (tầm tháng 2-3 ấy ạ) có nhiều không ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ! :)
kinh tế quốc dân hả em :)

kinh tế quốc dân hả em :)
Dạ, vâng ạ! :)
Em đang phân vân nên mới lên đây hỏi các anh chị trên này! :p

- - - Updated - - -

Em có thể xin vào ngân hàng để kiến tập. Nhưng mà cũng chẳng có lợi lộc gì mấy đâu, bởi vì bây giờ ngay cả đi thực tập chính thức cũng chẳng có gì để làm thì kiến tập ăn thua gì.

Anh thấy em đăng ký tham gia các chương trình cộng tác viên với ngân hàng thì hay hơn nhiều đấy, nhờ vậy mà mình sẽ hiểu rõ các sản phẩm ngân hàng hơn, đồng thời có được cảm giác làm việc thực sự.

Còn chuyện tuyển dụng thì hên xui, chẳng phân biệt đợt 1 2 hay 3 gì cả, có nhu cầu tuyển thì ngân hàng đăng tuyển thôi.
Em thấy mọi người bảo là tốt nghiệp đợt 1 thì k phải cạnh tranh nhiều như đợt chính! :(

đợt nào cũng thế cả thôi, em k52 phải ko, vừa rồi k51 ra trường đợt 1 hơn 1200 người đó :D, nhiều phết

Bạn ơi mình cũng Kinh tế quốc dân đây, k52 luôn :)Tốt nghiệp đợt 1 là tháng mấy hả bạn? Đã cấp bằng luôn hay phải đợi mấy tháng sau?
Mình cũng k rõ lắm đâu. Hình như đợt 1 là tháng 3 được cấp chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì phải! Còn bằng tốt nghiệp cấp cùng đợt 2 hay sao ấy! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên