Về cách điền Application form.

giacmo2009

Thành viên tích cực
Cái này cũng không phải là thắc mắc gì mới lạ nhưng em vẫn muốn hỏi lại chút mong các anh/chị/bạn chỉ giáo :)
Chuyện là em đang điền cái Application form. Cái form này cũng lạ, có một vài vấn đề như thế này:
  1. Những chổ cần định dạng số nhưng công ty không cài định dạng số sẵn, thế nên em điền số CMT và số điện thoại vào mất luôn số 0 đầu tiên, thậm chí ngày - tháng năm thì hiện toàn dấu ### do kích thước không đủ.
  2. Các ô địa chỉ thì họ không gộp các ô lại nên địa chỉ liên lạc dài (em ghi đủ xã - huyện - tỉnh luôn) nên không thể nhìn thấy được toàn bộ địa chỉ mà chỉ hiện có mấy chữ.
  3. Những chỗ cần tích thì không tích lựa chọn được, không biết có nên insert symbol khác vào không nữa (tạm thời em đang thử insert mà còn không insert nổi nữa cơ :( )
...........
Tóm lại là em muốn mọi người tư vấn giúp, em định "không xoá/thêm dòng/cột nào hết" nhưng thay đổi định dạng ô (từ số sang ký tự) và gộp các ô lại được không nhỉ? Không biết làm thế có vi phạm và bị loại luôn không nữa. Tiền bối nào có kinh nghiệm giúp em với.
Thanks!

Bạn không thạo excel đúng ko? Mình cũng ko thạo lắm nhưng có thể giải quyết như sau:
1. Trước khi điền số, phải đánh dấu "'" vào trước thì nó sẽ nhận chuỗi dạng text, ko bị mất số 0
2. Khỏi lo, kéo ra là xem đc.
3. insert symbol có dấu tick đó bạn

Bạn không thạo excel đúng ko? Mình cũng ko thạo lắm nhưng có thể giải quyết như sau:
1. Trước khi điền số, phải đánh dấu "'" vào trước thì nó sẽ nhận chuỗi dạng text, ko bị mất số 0
2. Khỏi lo, kéo ra là xem đc.
3. insert symbol có dấu tick đó bạn
Kéo ra là thay đổi kích thước ô rồi bạn ơi, như vậy liệu có bị đánh giá là thay đổi form giống như xoá cột không? Thêm nữa mình insert cái ô vuông có dấu tích đó rồi chuyển sang ô khác để điền thì không được và cứ bị hiện thong báo là "Reference is not valid". Mình cũng không hiểu là tại sao nữa :(

1. Có 2 cách là bạn đánh dấu ' vào trước số chứng minh hay điện thoại hoặc gõ thế này: '0'+số cần điền
2. Kệ nó đi, cứ đánh đầy đủ vào
3. Chả hiểu tại sao nữa. Mình vẫn insert được cái ô có dấu tích trong phần wings gì đó.

1. Có 2 cách là bạn đánh dấu ' vào trước số chứng minh hay điện thoại hoặc gõ thế này: '0'+số cần điền
2. Kệ nó đi, cứ đánh đầy đủ vào
3. Chả hiểu tại sao nữa. Mình vẫn insert được cái ô có dấu tích trong phần wings gì đó.
Phần nào thế bạn ơi, cố nhớ lại giúp mình với. Tất cả các câu hỏi Yes/No mình đều không tích được, cũng không insert được gì khác vào (insert xong không thấy có gì khác hiển thị trong ô, nhìn lên thanh công thức thì thấy có chữ T và không thể chuyển sang ô khác). Hình như là họ dùng chế độ insert => shape thì phải (chỉ có hình ô chứ có làm ăn được gì đâu, không lẽ mình xoá đi).

Bạn bôi đen cái ô đó và dùng lệnh insert vào. :D.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back