[VCB] Phân vân giữa tín dụng cá nhân và tín dụng doanh nghiệp tại VCB?

ykuta101

Verified Banker
Mình tốt nghiệp ngành tài chính doanh nghiệp, đã có kinh nghiệm làm tín dụng cá nhân tại ngân hàng TMCP. Hiện tại mình muốn apply vào VCB. Theo như mình tìm hiểu thì ở VCB tín dụng cá nhân sẽ ôm hết tất cả các chỉ tiêu: tín dụng, huy động, thẻ, dịch vụ....Tín dụng doanh nghiệp thì thuần về cho vay hơn. Giờ mình nửa muốn làm tín dụng cá nhân tiếp (đã có kinh nghiệm nhưng về trễ do công việc nhiều) và tín dụng doanh nghiệp (đúng chuyên ngành học, về sớm hơn, thưởng nhiều hơn).
Mọi người có thông tin về tín dụng cá nhân với tín dụng doanh nghiệp tại VCB chia sẻ giúp mình với.

Mình tốt nghiệp ngành tài chính doanh nghiệp, đã có kinh nghiệm làm tín dụng cá nhân tại ngân hàng TMCP. Hiện tại mình muốn apply vào VCB. Theo như mình tìm hiểu thì ở VCB tín dụng cá nhân sẽ ôm hết tất cả các chỉ tiêu: tín dụng, huy động, thẻ, dịch vụ....Tín dụng doanh nghiệp thì thuần về cho vay hơn. Giờ mình nửa muốn làm tín dụng cá nhân tiếp (đã có kinh nghiệm nhưng về trễ do công việc nhiều) và tín dụng doanh nghiệp (đúng chuyên ngành học, về sớm hơn, thưởng nhiều hơn).
Mọi người có thông tin về tín dụng cá nhân với tín dụng doanh nghiệp tại VCB chia sẻ giúp mình với.
Hiện tại minh đang làm tín dụng thể nhân (P. KHBL) tại VCB được hơn 3 năm (trước đó có làm bên doanh nghiệp FDI 1 năm). Đối với những chi nhánh lớn đã tách phòng KHDN lớn, P. KH SME thì bên P. KH cá nhân mới cho vay chỉ mình cá nhân thôi. Đối với những chi nhánh vừa và nhỏ chưa tách khách hàng SME thi P. KHBL sẽ cho vay cả cá nhân và DN SME. Quan điểm thì mình thích làm bên cá nhân hơn vì một vài lý do: đi ra ngoài năng động hơn, giao tiếp được nhiều hơn, tạo được nhiều mối quan hệ và ít rủi ro hơn (rủi ro phân tán và nếu có thì mình cũng cầm chắc tài sản rồi-trừ trường hợp cố tình làm sai chứ không cũng ít rủi ro) còn bên KHDN thì cho vay chủ yếu tín chấp nhiều, tài sản không có bao nhiêu mà toàn MMTB nên cũng ngán. Còn việc về sớm hay trễ do bạn control công việc thôi, lên lịch làm việc vụ thể, chi tiết cho từng ngày thì cũng sẽ dễ dàng quản lý công việc nè. Một vài quan điểm cá nhân ^_^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên