Vấn đề CIC KH

acontin

Verified Banker
CIC này của KH bị dính cty tài chính . có bank nào giải quyết dc ko ạ
lh e nhé : 0909398782

Ca này cũng khoai đấy, nợ cần chú ý đến 4 5 tháng. Nếu hồ sơ này thì lãnh đạo bên mình từ chối luôn, mình từng bị từ chối món như thế mặc dù không có nợ quá hạn luôn . Và sếp bên mình có quan niệm như thế này mình thấy cũng đúng : Đến mua cái món đồ ít tiền còn đi vay trả góp bên cty tài chính chứng tỏ năng lực tài chính cũng đuối >>> không cho vay :D

nói thế cũng không đúng lắm :D, vd như trước KH tài chính ko mạnh thì mua xe trả góp , bây h kh muốn đầu tư kinh doanh lại ko cho ng ta vay :( mà hơi bị ức chế mấy cty tài chính, kh trễ hạn vài ngày là lại đem lên CIC

Tùy theo quy định về sản phẩm của mỗi ngân hàng, có bank chỉ yếu cầu không có nợ xấu trong vòng 06 tháng tính đến thời điểm vay nên tùy từng KH mà nên cân nhắc bạn ạ.
Và mình cũng xin chia sẻ là rất có khả năng đây là khoản vay hộ (ví dụ mua xe máy, laptop cho con cho cháu), người vay có thể không nắm được tình hình trả nợ của bên kia nên phát sinh quá hạn, mà mấy công ty tài chính cũng hay làm ăn mù mờ lắm :D
Thân!

Mình có dám nói cái trường hợp CIC kia là tất cả các ngân hàng không cho vay đâu, kia là ý kiến của sếp mình trong trường hợp tương tự. Sếp không đồng ý ký thì có trình hồ sơ vào mắt :D. Bên bank mình, có nợ cần chú ý vài tháng là thôi, sếp khỏi xem hồ sơ luôn.
Còn bạn phungvannam nói đúng, vay bên cty tài chính có thể chỉ là vay hộ, khách hàng không quan tâm đến lịch trả nợ nên dính chưởng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên