HOT [Tuyệt chiêu thi Ngân hàng]-[P3]: Chinh phục vòng phỏng vấn.

thanhtam_1901

Thành viên mới
Bài viết rất hay và rất cần tham khảo ạ. Thanks chị ạ! Nếu có phần hướng dẫn phỏng vấn Giao dịch viên thì tốt quá ạ. Hihi.

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
"Bây giờ khách hàng của mình đang có 1 khoản tiền, mối quan hệ của mình và khách hàng khá thân thiết, lãi suất ngân hàng đang thấp trong khi đó các kênh đầu tư khác đang khá tốt như BĐS, vàng, chứng khoán thì em sẽ xử lý như thế nào?"
Chị @Trang Chè và các anh các chị xử lý tình huống này thế nào ạ?
Chào em :)
Hnay chị mới có đk rep lại câu hỏi của em. Em đã đi làm ở NH hay cơ quan nào chưa?
Với câu hỏi trên của NTD, vs chị lúc đó, vẫn "quách tỉnh" và trả lời trên cơ sở: tối đa hóa lợi ích của NH sao cho phù hợp vs đk của KH em ạ. Mình làm nhân viên NH, vậy lợi ích của NH sẽ đặt lên trước. Tuy nhiên, k vì thế mà làm k đúng vs nguyên tắc và quy định ( đv các câu hỏi có liên quan đến pháp lý). Với mỗi kênh đầu tư sẽ có ưu và nhược điểm khác nhau. Ở đây câu hỏi k nói rõ là khách hàng của mình đang ở độ tuổi nào. Nên mình có thể tự đặt cho sự phù hợp của khách hàng vơí ưu điểm cuả kênh như NH. Như vâỵ, sẽ có sự đánh giá khá tốt từ NTD về sự tư duy và tiếp cận vấn đề.
K có câu trả lời đúng, quan trọng là câu trả lời phù hợp :)

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
Bài viết rất hay và rất cần tham khảo ạ. Thanks chị ạ! Nếu có phần hướng dẫn phỏng vấn Giao dịch viên thì tốt quá ạ. Hihi.
Chào em, về bài kinh nghiệm và hướng dẫn pv GDV, chị có viết bài kinh nghiệm thi vào Vietcombank. Em tham khảo ở box kinh nghiệm thi tuyển vào NH Vietcombank em nhé.

Tainhung

Thành viên mới
"Bây giờ khách hàng của mình đang có 1 khoản tiền, mối quan hệ của mình và khách hàng khá thân thiết, lãi suất ngân hàng đang thấp trong khi đó các kênh đầu tư khác đang khá tốt như BĐS, vàng, chứng khoán thì em sẽ xử lý như thế nào?"
Chị @Trang Chè và các anh các chị xử lý tình huống này thế nào ạ?

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
Bạn xem 1 trong những phương án giải quyết phía trên đã đưa ra bạn nhé.

Featured resources

Featured resources