Tuyển dụng vietcombank 2018

Mới ra trường "lăn" vào Big 4 làm gì cho hao mòn thân xác vậy em. Làm nhóm TMCP trung bình khá (TPBank, ABBank,...) để vừa có thời gian trải nghiệm, vừa có thời gian học thêm 2 3 cái bằng và chứng chỉ, quan trọng là thời gian yêu đương và gia đình nữa. Tầm 28 - 30 hãy vào Big 4 (nếu lúc đó vẫn còn yêu nghề) để tích lũy thu nhập. Thêm nữa em mới ra mà vào Big 4 sợ rằng chống chọi không nổi đâu (xin phép loại trừ mấy đồng chí trăm người có 1 "con nhà người ta" nha).

Mới ra trường "lăn" vào Big 4 làm gì cho hao mòn thân xác vậy em. Làm nhóm TMCP trung bình khá (TPBank, ABBank,...) để vừa có thời gian trải nghiệm, vừa có thời gian học thêm 2 3 cái bằng và chứng chỉ, quan trọng là thời gian yêu đương và gia đình nữa. Tầm 28 - 30 hãy vào Big 4 (nếu lúc đó vẫn còn yêu nghề) để tích lũy thu nhập. Thêm nữa em mới ra mà vào Big 4 sợ rằng chống chọi không nổi đâu (xin phép loại trừ mấy đồng chí trăm người có 1 "con nhà người ta" nha).

E đang tính lăn zô [emoji23][emoji23]

e dag lm bên MSB dc gần 2 tháng thấy VCB tuyen ở tỉnh e nên muốn apply thử sức ạ mà chưa có giấy chứng nhận tốt no tạm thời

@manvanduc: Đầu tiên, quan điểm của mỗi người mỗi khác, và được đúc kết qua kinh nghiệm của chính bản thân người đó. Tôi cmt với chủ topic vì thấy bạn ấy là con gái và vừa mới ra trường, còn bạn đồng ý hay không thì tùy bạn nhé.

Thứ hai, bạn nên đọc rõ hơn ý của người khác rồi hãy phản biện, tôi không nói là vào Big 4 không có thời gian trải nghiệm (tôi làm NH TMCP 4 năm, đang làm VCB 3 năm nhé); mà là giờ còn trẻ, nên vừa trải nghiệm vừa trau dồi thêm bằng cấp, ngoại ngữ và dành thời gian yêu đương, xây dựng gia đình. Vào Big4 công việc nhiều thế nào, làm nhiều thế nào thì bạn có thể tìm trên diễn đàn này không thiếu các bài viết.

Thứ ba, sau này trao đổi trên diễn đàn lớn nhớ gắn thêm não vào nha, để nói chuyện có văn hóa hơn ở chỗ công cộng, tránh làm bay mùi. Thân chào!

@sinbad2504 ông tưởng mỗi ông có trải nghiệm à?tôi cũng 5 năm cp hơn 3 năm vcb đây,bên cp áp lực cv thế nào ông biết chưa?xh này ngoài bằng đh ra thì ông xài thêm bằng gì nữa à?big 4 thì k có time yêu đương lập gd à?e nó mới ra trường nếu có cơ hội vào big 4 mà nghe ông vẽ ra con đường màu hồng thế lại bỏ đi thì khác nào ông xúi dại trẻ con,t thấy ông nói như thánh phán trên 1 diễn đàn lớn để những bạn trẻ mới ra trường tham khảo thì cần cẩn thận tránh làm họ ảo tưởng,nếu k thì ông nên bớt giảng đạo đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên