Tuyển dụng tập trung đợt 3 năm 2014 TECHCOMBANK.

Chào các bạn. Mình mới phỏng vấn nhóm ngày 06/09/2014. Bạn nào cũng pv nhóm chia sẻ thông tin để mọi người cập nhật cũng như làm tư liệu cho các bạn sau này biết để đối phó :D
- Mình thi test ngày 29/08/2014 nội dung test chủ yếu là hình ảnh, toán lập hệ pt, dãy số các câu hỏi kiến thức xã hội, hỏi techcombank có mấy nguyên tắc (5 nhé), thu nhập bình quân đầu người 2013, cái nào ko phải từ viết tắc của thư tín dụng (kiếm trên google sẽ có). Các câu IQ các bạn chịu khó lên trang cannao.com xem nhé, cũng giống trên đó chứ đề test của techcom hình như ko có trên mạng nên các bạn tìm ko ra đâu.
- Nếu test đậu các bạn sẽ tham gia pv nhóm nhé. Pv nhóm cũng ko có gì quá áp lực đâu, chỉ là thảo luận nhóm thôi, ko mấy khó khăn đâu nhưng quan trọng bạn phải chịu khó thảo luận, có đóng góp ý kiến và nắm rõ những vấn đề mà nhóm mình bàn bạc nhé. Đầu tiên trước khi thuyết trình các bạn nên giới thiệu về nhóm của mình trước khi trình bày nhé. nhóm sẽ đc chọn ngẫu nhiên 8 người sau khi vào phòng thì các bạn tự lập nhóm 4 người nha. Thuyết trình nên nói rõ ràng mạch lạc tránh lập nhập các bạn sẽ có vỏn vẹn 2 phút để thuyết trình. Sau đó bạn nào ít nói hay ko nói trong quá trình thảo luận sẽ bị anh/chị giám sát xoáy nhé. Xoáy khá nhiều đấy bởi thế các bạn cố gắng nói đóng góp ý kiến trong cuộc thảo luận nhé.
- Mình nói cũng nhiều nhưng ko biết có đậu ko nữa.hehe
Bạn nào cũng tham gia đợt tuyển dụng tập trung lần 3 này chia sẻ kinh nghiệm nhé.

theo lich minh ghi thì từ ngày 10 đến ngày 12/09 không có sms đi pvan ca nhan thì xem như tạch nhé. :)
chào bạ. mình thi cùng bạn nek.
đợt này là đợt 4 mà bạn ^^

Mình có tham gia tuyển dụng hồi tháng 7 và được đi ký hợp đồng đào tạo ở vị trí khách hàng doanh nghiệp, tuy nghiên lại không có duyên được đi làm ở Techcombank, Nhìn chung thì 2 vòng đầu khá dễ qua đó, bạn không phải quá lo lắng. Ở vòng 3, vòng phỏng vấn cá nhân thì có phần khó hơn, bạn sẽ phải phỏng vấn trong hội đồng 5 người, cứ cố gắng trả lời tốt là ổn thôi, chúc bạn may mắn!

Mình có tham gia tuyển dụng hồi tháng 7 và được đi ký hợp đồng đào tạo ở vị trí khách hàng doanh nghiệp, tuy nghiên lại không có duyên được đi làm ở Techcombank, Nhìn chung thì 2 vòng đầu khá dễ qua đó, bạn không phải quá lo lắng. Ở vòng 3, vòng phỏng vấn cá nhân thì có phần khó hơn, bạn sẽ phải phỏng vấn trong hội đồng 5 người, cứ cố gắng trả lời tốt là ổn thôi, chúc bạn may mắn!
thế bạn ko làm techcom nhảy chỗ khác hay xún thực địa bị đánh giá ko đạt hả bạn?

thế bạn ko làm techcom nhảy chỗ khác hay xún thực địa bị đánh giá ko đạt hả bạn?
Tại có 1 vài vấn đề về chế độ mình không thích ở Techcombank nên đã không ký hợp đồng, trừ vấn đề đó thì mọi thứ khác ở techcombank đều tốt cả. Nếu bạn được đi đào tạo thì cứ yên tâm nhé, hiếm có ai bị tạch ở vòng đó lắm!

thế giờ bạn làm bank nào rồi? hình như techcom có bắt buộc phải gửi 30 triệu hả bạn? trong hợp đồng có những khoảng gì bạn còn nhớ có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết ko?

thế giờ bạn làm bank nào rồi? hình như techcom có bắt buộc phải gửi 30 triệu hả bạn? trong hợp đồng có những khoảng gì bạn còn nhớ có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết ko?
nếu việc này sự thật là mình không thể tham gia :(

Mình không biết bạn ở vùng nào, hình như quy định Nam Bắc mỗi vùng khác nhau, mình ở Tp. Hồ Chi Minh, trong đây quy định làm dưới 2 năm mà nghỉ việc là đền 50 triệu, dưới 3 năm đền 20 triêu. Nói chung các quy định còn lại thì ngân hàng nào cũng như nhau, có điều ở Techcombank khác là khoản bồi thường quá lớn này. Còn mức lương thì xếp theo KHDN > KHCN > GDV!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên