Tương lai của chúng ta-banker.

kdhkdh

Verified Banker
Sau bao nhiêu thông tin của mấy năm gần đây, cùng với những điều mình nhìn thấy thì tuổi nghề của 1 nhân viên ngân hàng hiện nay là không cao. Liệu có động lực gì giúp chúng ta tiếp tục con đường ta đã chọn. Hay phải quay lưng tìm hướng đi khác cho tương lai chúng ta, nơi có 1 công việc ổn định, lâu dài...Mong các bạn góp ý...Thật sự hiện nay không chỉ riêng mình mà nhiều bạn cảm thấy bất an với công việc này - 1 nhân viên tín dụng.

Nghe bạn nói mà bi quan quá. Sông có khúc, người có lúc, thời thế mỗi thời mỗi khác. Tình hình hiện nay khó khăn chung thôi, làm ở đâu chả vất vả và chán nản như vậy. Cố gắng tích lũy kinh nghiệm chờ thời cơ thôi

bạn cứ cố gắng đi nhé. Làm tín dụng bạn phải xác định không chỉ vì NH hoặc vì đồng lương để sống, mà làm tín dụng để bạn tạo cho mình một network để sau này làm nhiều việc khác, cũng như học tập 1 cách làm việc khoa học

Thời buổi khó khăn này thì cố gắng nằm vùng thôi. Ai thấy nản thì làm back một thời gian xem sao...

mình thấy học tập các cụ lão thành bên ngân hàng mình thì tốt hơn

1) nhân viên thường bên NH nước ngoài (HSBC, ANZ) qua mình làm trưởng phòng GD
2) trưởng phòng bên NH khác qua mình làm PGD Chi Nhánh
3) PGD Chi nhánh bên mình qua làm giám đốc Khu Vực cho 1 NH nhỏ hơn

đi đường thẳng leo lên trường thường rất lâu, do vậy đạt được mục đích nhiều khi phải đi đường xéo như thế =P~

Thật ra thì chúng ta có được việc làm đã là hạnh phúc rồi. Hãy suy nghĩ theo hướng tích cực hơn, so sánh mình với những người kém hạnh phúc, ta sẽ tìm được niềm vui trong công việc (tự động viên bản thân mỗi khi mình chán nản :)|)

Nghề nào chả có lúc lên lúc xuống hở bác, đâu phải lúc nào cũng phất đi lên mãi đâu, mình đang ở đáy thì sẽ nhanh lên thôi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên