Tư vấn vị trí RM tại MSB- Maritime bank

vodanhcusi

Verified Banker
Xin chào các anh chị Ubank và các bankers. Có ai ở đây làm tín dụng chức danh RM ở MSB không ạ? em muốn tham khảo về nội dung cộng việc, em đc biêt MSB có hổ trợ tín dụng sau phê duyệt nhưng cái em thắc mắc là mình làm tờ trình trên word hay sao ạ? và HĐTD và KUNN mình có phải soạn ko vì e ko biết bên MSB có trung tâm PLCT hay ko? Điều quan trọng nhất đó là môi trường MSB cơ hội thăng tiên và văn hóa doanh nghiệp của Maritimebank. cảm ơn anh chị em ạ.
P/s: các chức danh tín dụng ở MSB em cũng xin được tham khảo luôn ạ vì trên site của MSB em chưa tìm thấy.

Chào Bạn

RM thì có 3 chức danh. RM thế chấp, RM tín chấp. RM làm cả 2.

Nếu bạn làm ở TRUNG TÂM KH thì làm luôn hỗ trợ tín dụng, chỉ soạn tờ trình, KUNN/GNN còn lại có HTTD soạn

Nếu bạn làm TRUNG TÂM TÍN DỤNG thì soạn tờ trình, còn lại có hỗ trợ tín dụng lo việc còn lại

Nói chung công việc chính vẫn là tìm kiếm khách hàng cho vay là chính. Mấy công việc hành chính thì có thể học từ từ.

Về cơ hội thăng tiến phụ thuộc chính vào bản thân mỗi banker. Ngân hàng nào cũng có thế mạnh riêng

Đôi dòng chia sẻ cùng bạn.

Chào Bạn

RM thì có 3 chức danh. RM thế chấp, RM tín chấp. RM làm cả 2.

Nếu bạn làm ở TRUNG TÂM KH thì làm luôn hỗ trợ tín dụng, chỉ soạn tờ trình, KUNN/GNN còn lại có HTTD soạn

Nếu bạn làm TRUNG TÂM TÍN DỤNG thì soạn tờ trình, còn lại có hỗ trợ tín dụng lo việc còn lại

Nói chung công việc chính vẫn là tìm kiếm khách hàng cho vay là chính. Mấy công việc hành chính thì có thể học từ từ.

Về cơ hội thăng tiến phụ thuộc chính vào bản thân mỗi banker. Ngân hàng nào cũng có thế mạnh riêng

Đôi dòng chia sẻ cùng bạn.

cảm ơn anh đã tư vấn,
em quan tâm đến RM thế chấp vì em đang apply vào RM3 tại phòng giao dịch MSB ở Hà Nội. Anh chị em nào làm tín dụng ở MSB có thể tư vấn và cho em lời khuyên ạ, em cảm ơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên