Trường hợp nào áp dụng Khế ước nhận nợ 6 tháng

khoingocvu13

Thành viên
Nếu một phương án kinh doanh có chu kỳ quay vòng vốn là 37 ngày thì theo kiểm toán thì không được phép áp dụng Khế ước nhận nợ 6 tháng

Cho mình hỏi có anh/chị nào giải thích được khoảng bao nhiêu thời gian một vòng quay vốn thì có thế áp dụng 6 tháng một khế ước không ạ? Cám ơn mọi người nhiều

Quay vòng vốn có 37 ngày, lĩnh vực gì mà giỏi thế bạn :D.

Khi cấp hạn mức cho mỗi doanh nghiệp, luôn có các điều kiện giải ngân, chỉ cần thỏa mãn là sẽ đạt 1 phần yêu cầu rồi.

Mình không hiểu kiểm toán lại thắc mắc phần này làm gì ?

37 ngày đúng là hơi nhanh thật. Như hàng tạp hóa, gas, xăng dầu quay cũng nhanh nhưng thường là 2-3 tháng.
Bạn tính theo chu kỳ của dòng tiền hay nói cách khác là số ngày thiếu hụt tài chính của KH.
Nếu muốn để KUNN 6 tháng thì số ngày thiếu hụt tài chính khoảng 90-150 ngày là hợp lý. u
Nói chung cũng tùy vào nhu cầu của KH, vì mình chắc chắn vs bạn rằng 90% KH đến hạn đảo số thì vay ngoài đập vào, rủi ro này ở mức chấp nhận được

Quay vòng vốn có 37 ngày, lĩnh vực gì mà giỏi thế bạn :D.

Khi cấp hạn mức cho mỗi doanh nghiệp, luôn có các điều kiện giải ngân, chỉ cần thỏa mãn là sẽ đạt 1 phần yêu cầu rồi.

Mình không hiểu kiểm toán lại thắc mắc phần này làm gì ?

Cho vay không phù hợp với nhu cầu thực tế của khách hàng chứ sao bác.

37 ngày đúng là hơi nhanh thật. Như hàng tạp hóa, gas, xăng dầu quay cũng nhanh nhưng thường là 2-3 tháng.
Bạn tính theo chu kỳ của dòng tiền hay nói cách khác là số ngày thiếu hụt tài chính của KH.
Nếu muốn để KUNN 6 tháng thì số ngày thiếu hụt tài chính khoảng 90-150 ngày là hợp lý. u
Nói chung cũng tùy vào nhu cầu của KH, vì mình chắc chắn vs bạn rằng 90% KH đến hạn đảo số thì vay ngoài đập vào, rủi ro này ở mức chấp nhận được
Đa số KH là thế, thế mới có chuyện nhiều CV QHKH dày vốn thì kiêm luôn cho vay nặng lãi :v

Nếu một phương án kinh doanh có chu kỳ quay vòng vốn là 37 ngày thì theo kiểm toán thì không được phép áp dụng Khế ước nhận nợ 6 tháng

Cho mình hỏi có anh/chị nào giải thích được khoảng bao nhiêu thời gian một vòng quay vốn thì có thế áp dụng 6 tháng một khế ước không ạ? Cám ơn mọi người nhiều
Nhanh vậy cho vay luân chuyển đi bạn! Lợi cho khách hàng mà minh lại có doanh số cho vay nữa!

Thông thường thì vòng quay vốn lưu đông nhanh thì 2 -3 tháng ( thông thường là ba tháng) đối với ngành nghề kinh doanh bánh kẹo, nước giải khát, gas.Lâu thì 9 tháng đối với các ngành nghề xây dựng do thi hồi vốn chậm.37 ngày chắc do bạn tính nhầm đấy.Không thể nhanh như thế được đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên