Trang phục thích hợp khi đi phỏng vấn thực tập

Các anh (chị) và các bạn có kinh nghiệm giành chút thời gian tư vấn cho mình hỏi là ứng viên nam khi đi phỏng vấn thì mặc trang phục thế nào là phù hợp? Trước giờ những vấn đề trang phục là coi như mình mù tịt :-s... Ví dụ như quần thì mình thấy có nhiều loại: tây, vài , kaki...mình nên mặc loại nào cho phù hợp? Đi PV thực tập sinh có cần phải mang cà vạt không? Cần đi kiểu giày nào?...Cám ơn mọi người rất nhiều

Mình nghĩ nam thì trang phục thực tập cũng như đi làm chỉ có thể là quần tây áo sơ mi, mang giày tây. Vì mình là sinh viên mới ra trường nên phải thể hiện được hình ảnh đẹp trước nhà tuyển dung ngay lần đầu tiên, nhất là khi đi phỏng vấn. Mình nghĩ áo sơ mi trắng, quần tây đen, giày tây đen, thắt lưng đen là đẹp nhất. Còn caravat thì tùy bạn, có càng tốt chứ có sao đâu. Thấy mấy bạn nam mặc như vậy lịch sự và chuyên nghiệp.

Mình nghĩ nam thì trang phục thực tập cũng như đi làm chỉ có thể là quần tây áo sơ mi, mang giày tây. Vì mình là sinh viên mới ra trường nên phải thể hiện được hình ảnh đẹp trước nhà tuyển dung ngay lần đầu tiên, nhất là khi đi phỏng vấn. Mình nghĩ áo sơ mi trắng, quần tây đen, giày tây đen, thắt lưng đen là đẹp nhất. Còn caravat thì tùy bạn, có càng tốt chứ có sao đâu. Thấy mấy bạn nam mặc như vậy lịch sự và chuyên nghiệp.

Mùa này ở Hà Nội thì làm sao mà mặc áo sơ mi được nữa hả bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,523
Thành viên mới nhất
chermerch
Back
Bên trên