Trợ giúp thủ tục thế chấp tài sản hình thành tư vốn vay dự án xây dựng nhà máy

namnv6bidv

Thành viên mới
Chào các anh chị em!
Hiện nay tớ đang quản lý 1 khách hàng vay dự án xây dựng nhà máy xử lý rác thải.Theo điều kiện của hợp đồng tín dụng, bên vay phải thế chấp tài sản hình thành từ vốn vay (nhà xưởng, máy móc thiết bị sau khi xây dựng xong). Hiện tại đã ký hợp đồng thế chấp tài sản hình thành trong tương lai ký công chứng rồi. Bây giờ nếu tớ bổ sung tài sản hình thành rồi vào thì không biết thủ tục như thế nào nhỉ? Đất của khách hàng là đất thuê
Ai có kinh nghiệm về việc này có thể hướng dẫn tớ được không?

Chào các anh chị em!
Hiện nay tớ đang quản lý 1 khách hàng vay dự án xây dựng nhà máy xử lý rác thải.Theo điều kiện của hợp đồng tín dụng, bên vay phải thế chấp tài sản hình thành từ vốn vay (nhà xưởng, máy móc thiết bị sau khi xây dựng xong). Hiện tại đã ký hợp đồng thế chấp tài sản hình thành trong tương lai ký công chứng rồi. Bây giờ nếu tớ bổ sung tài sản hình thành rồi vào thì không biết thủ tục như thế nào nhỉ? Đất của khách hàng là đất thuê

Chào các anh chị em!
Khi tài sản hình thành bạn phải tiến hành định giá giá trị tài sản trên cơ sở đó ký hợp đồng đảm bảo bổ sung rồi tiến hành đăng ký giao dịch đảm bảo đối với tài sản gắn liền với đất thì bạn đăng ký tại sở tài nguyên môi trường hoặc phòng tài nguyên môi trường nơi nhà máy đặt tại đó đối với máy móc thiết bị bạn đăng ký giao dịch tại trung tâm đăng ký giao dịch hà nội....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên