Review Tpbank- Nên chọn chuyên viên hay chuyên viên chính?

thanhbinh_1881

Verified Banker
Em sắp có offer bên Tpbank đang phân vân ko biết chọn CV hay CV chính. Em sang do sếp em kéo sang. Em làm Tech đc 1 năm, mối Quan hệ với các Showroom khá tốt. chỉ có điều phỏng vấn nhân sự bảo áp lực CV chính rất nặng. Các bác biết rõ về cả lương thưởng tư vấn e với ạ!

CV chính áp lực nhưng cũng đi kèm với đãi ngộ, bậc lương CV chính chắc cũng hơn CV bình thường khoảng 3-4 triệu, mỗi bậc CV sẽ có 1 dải lương đi kèm (VD: dải lương CV là 6-10, thì dải lương CV chính sẽ khoảng 9-13tr), nếu vào CV chính mà ở dải dưới (lương khoảng 9-10 triệu) thì tương lai dễ tăng lương hơn. Còn nếu vào CV mà lương dải trên (cũng 9 triệu) thì muốn tăng lương phải tăng bậc (tức là tăng lên CV chính), mà việc tăng bậc sẽ khó hơn.

Trực tiếp dải lương và chỉ tiêu của từng vị trí thì em phải hỏi nhân sự mới có câu trả lời chính xác nhất, rồi sau đó lượng sức mình thế nào thì chọn thôi. Lưu ý 1 điều là chỉ tiêu của bộ phận Nhân Sự là giảm lương của em càng nhiều càng tốt, nên họ sẽ dọa em kiểu như: "CV chính áp lực lắm, số năm kinh nghiệm của em nếu làm CV chính sẽ ko hợp lý...". Nhưng anh nghĩ em đã có mối quan hệ với sếp và được kéo sang thì lo sợ gì nữa, vì việc có đạt KPI hay tăng giảm lương thì phần nhiều cũng phải do sếp đề bạt. Em cũng có mối quan hệ tốt với showroom thì cũng sẽ có khách, nên theo anh thì tự tin nhận CV chính đi, cơ hội rộng mở hơn.

CV chính áp lực nhưng cũng đi kèm với đãi ngộ, bậc lương CV chính chắc cũng hơn CV bình thường khoảng 3-4 triệu, mỗi bậc CV sẽ có 1 dải lương đi kèm (VD: dải lương CV là 6-10, thì dải lương CV chính sẽ khoảng 9-13tr), nếu vào CV chính mà ở dải dưới (lương khoảng 9-10 triệu) thì tương lai dễ tăng lương hơn. Còn nếu vào CV mà lương dải trên (cũng 9 triệu) thì muốn tăng lương phải tăng bậc (tức là tăng lên CV chính), mà việc tăng bậc sẽ khó hơn.

Trực tiếp dải lương và chỉ tiêu của từng vị trí thì em phải hỏi nhân sự mới có câu trả lời chính xác nhất, rồi sau đó lượng sức mình thế nào thì chọn thôi. Lưu ý 1 điều là chỉ tiêu của bộ phận Nhân Sự là giảm lương của em càng nhiều càng tốt, nên họ sẽ dọa em kiểu như: "CV chính áp lực lắm, số năm kinh nghiệm của em nếu làm CV chính sẽ ko hợp lý...". Nhưng anh nghĩ em đã có mối quan hệ với sếp và được kéo sang thì lo sợ gì nữa, vì việc có đạt KPI hay tăng giảm lương thì phần nhiều cũng phải do sếp đề bạt. Em cũng có mối quan hệ tốt với showroom thì cũng sẽ có khách, nên theo anh thì tự tin nhận CV chính đi, cơ hội rộng mở hơn.
Cám ơn bác rất nhiều! Đúng là hôm em đi phỏng vấn 2 chị nhân sự nói chuyện rất nhiều về áp lực vủa CV chính và họ có xu hướng là mình chọn CV. Thực ra em cg nhận đc áp lực ấy và cg sẵn sàng muốn thử thách. Lương+ Phụ cấp của e hiện tại bên NH cũ là tầm 9tr nên sang bên Tpbank e cg đã đề cập thu nhập khoảng 10-11tr nên theo như bác chia sẻ thì chọn CV chính là hợp lý ạ.

Anh cho em hỏi chút, về công việc thì 2 chức danh này có gì khác nhau không ạ?

CVC nhé, TPbank thì CVC và CV chỉ tiêu không vênh mấy, thu nhập vênh thôi

2 cái này chỉ tiêu chênh nhau cũng ít , nhưng mà thu nhập chênh cũng ko nhiều đâu b ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên