Tổng hợp Review Phỏng vấn BIDV tháng 6/2018 (P1)

REVIEW CHI TIẾT VÒNG PHỎNG VẤN BIDV - VỊ TRÍ QUẢN LÝ KHÁCH HÀNG

➡️ Review của bạn Kim Anh - Học viên lớp BIDV cấp tốc tại UB - Trúng tuyển BIDV đợt tuyển dụng tập trung tháng 6.2018

"Chào cả lớp, hôm nay mình vừa tham gia buổi phỏng vấn tại BIDV. Sau đây là chia sẻ buổi phỏng vấn hôm nay của mình, hi vọng sẽ giúp ích được cho các bạn phỏng vấn sau ^^

➡️ Câu Kiến thức xã hội : 3/2018 bầu cử tổng thống Nga ai chiến thắng. Bạn có thể chia sẻ hiểu biết của bạn về tổng thống này không
(Trước đó mình bốc trúng câu hiện nay trên mạng có các website giả mạo ngân hàng để lừa đảo? Em có chia sẻ gì về sự việc trên. Mình không biết nên xin đổi câu hỏi ☺️)

➡️ Câu Kỹ năng ứng xử: Bạn có thấy khó khăn khi bắt đầu 1 công việc không?
Câu Xử lý tình huống: Nếu bạn gặp tình huống khách hàng chửi bới, thậm chí xúc phạm danh dự của bạn thì bạn xử lý như thế nào?

➡️ Câu Nghiệp vụ : Tỷ giá là gì? Hiện nay việt nam áp dụng cơ chế tỷ giá nào. Nêu cách NHNN xác định cơ chế trên và biên độ điều chỉnh tỷ giá?

➡️ Các câu hỏi khác: Giới thiệu bản thân, điểm yếu, có năng khiếu gì đặc biệt không?
✊ Có hay tham gia phong trào đoàn thể? Nếu cho làm MC có làm ko?
✊ Vì sao nghỉ công việc cũ?
✊ Vì sao chọn BIDV, em hiểu biết gì về công việc em đang ứng tuyển? Tỉnh mình có bao nhiêu chi nhánh BIDV? Nếu ngân hàng chuyển em sang vị trí khác em có sẵn sàng không? Làm sao em biết được lãi suất huy động or cho vay của các đối thủ cạnh tranh?
Đại loại vậy

Một số câu khác về Kiến thức xã hội + ứng xử mà các bạn thi chung với mình bốc trúng :
1. trong tháng 5/2018 quốc hội mỹ có 1 phiên điều trần của một nhà lãnh đạo trẻ. Hãy chia sẻ và cho ý kiến của em về sự kiện trên (facebook-mark zuckerberg)

2.Fifa world cup khai mạc ngày nào? Chia sẻ của em về sự kiện thể thao này

3. Nếu em xếp hàng tính tiền ở siêu thị. Sắp đến lượt của em, bất ngờ em gặp 1 người bạn đi ngang qua. Đo là người bạn đã lâu ko gặp. Em xử lý ntn

3. Nếu em với sếp bất đồng quan điểm. Em xử lý ntn

Mình trả lời được hết. Và thấy rất rất may mắn, nội dung pv 100% nằm cả trong tài liệu của UB
^_^

Chúc các bạn phỏng vấn sau cũng may mắn như mình nhé.^^"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me