Tiến thoái lưỡng nan - xin ý kiến anh chị bankers

Xin chào các UBers,
Em mới vào làm cho 1 ngân hàng TMCP chưa qua thời gian thử việc, vì lí do riêng tư em không tiện nêu tên. Dù chỉ một thời gian ngắn nhưng em thấy cơ chế chính sách phát triển không thật sự thuận lợi. Trước khi vào làm em xác định sẽ cố gắng hết sức mình để có thể trụ lại và phát triển kinh nghiệm, nhưng thực tế thì vào rồi em mới thấy là với một cơ chế không cạnh tranh thì phát triển khách hàng là khó như thế nào. Điều này làm em thật sự đặt dấu hỏi về tương lai nghề nghiệp ngắn hạn của mình.
Vừa qua em thấy Vietinbank có tuyển CVQHKH và chi nhánh nơi em ở cũng có chỉ tiêu. Em rất muốn làm việc ở vietin. Tuy nhiên, em lo các giám đốc chi nhánh đi họp hành đều biết nhau cả, chưa kể các nhân viên tín dụng giữa các ngân hàng của một địa phương như ở em cũng biết nhau gần hết. Em thì chỉ mới kinh nghiệm dưới 3 tháng, phải bắt đầu lại từ đầu và thi tuyển tập trung như các bạn khác. Em đứng trước 2 lựa chọn khó khăn:
- Thi vào vietin và nếu không đậu sẽ có nguy cơ bị ngân hàng TMCP hiện tại coi là nuôi ong tay áo --> tạch cả 2 hai.
- Tiếp tục cố gắng và trụ qua thử việc, làm việc có kinh nghiệm 1 vài năm và tìm cơ hội ở các đợt tuyển dụng nhân viên có KN. ---> Nhưng em cũng e là em khó qua 3 tháng vì nghe phong phanh là em em sắp bị trảm. Nhưng cơ hội vẫn là 70 (positive)-30 (negative)
Em tiến thoái lưỡng nan không biết phải làm thế nào, mong anh chị cho ý kiến giúp em có quyết định sáng suốt, em xin cảm ơn.

Nộp vietinbank thi thử đi bạn ..... mình ko tạo cơ hội cho mình thì đừng mong ng khác trao cho mình cơ hội. Còn việc bạn đang lo chạm mặt này kia mình nghĩ việc này là ko cần thiết phải bân tâm đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên