Thực tập tại các ngân hàng

huynhnguyen92

Thành viên tích cực
Xin chào mọi người,Tình hình là em cũng đang tìm vài ngân hàng thực tập. Hiện tại cũng đang đưa hồ sơ vào sacombank, southern bank. Vì các ngân hàng ít có để tuyển thực tập (không trùng thời gian) nên em cứ nộp thẳng vào.Anh/chị tư vấn giúp nên thực tập ở ngân hàng nào thì tốt ạ?

Em search trên diễn đàn sẽ thấy có nhiều topic về đề tài này lắm rồi. Hình như có hẳn 1 box tổng hợp các thông tin tuyển thực tập của các NH nữa mà.
Còn ý kiến về thực tập NH nào tốt hả, anh nói thật là đa số các NH tuyển thực tập đi nữa thì em cũng khó dc giao công việc làm thực tế, vì công việc của NH liên quan đến sổ sách và tiền bạc khá lớn, nhân viên nhiều khi còn làm sai loạn xị thì làm sao dám đưa việc thật cho em làm, ai chịu trách nhiệm. May ra, nếu em thực sự giỏi thi đậu vào chương trình tuyển thực tập của Sacombank thì còn tùy CN, tùy người hướng dẫn tính nết thế nào, có thể em sẽ học hỏi dc sơ sơ những điều cơ bản (lịch làm việc, công việc hàng ngày của nhân viên, sơ đồ tổ chức/quản lý, cách sắp xếp hồ sơ tài liệu, công việc, và...cách dùng máy photo, máy scan...) :))
Chúc em thành công, sớm tìm dc chỗ thực tập như mong đợi và 1 việc làm ổn khi ra trường.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back
Bên trên