Thực tập sinh QHKH - Nói dễ không dễ nói khó không khó

Kilclamp

Thành viên
Không biết có phải em may mắn không, em đang thực tập vị trí QHKH doanh nghiệp ở 1 ngân hàng.
Cũng giống như những bài viết trước em đã đọc ở UB, thực tập sinh vốn không có việc gì để làm, còn em thì ngoài không việc gì làm kể cả đi chạy vặt cũng không được :3...hầu như chẳng ai sai em làm gì, 1 ngày đi làm 9 tiếng hầu như em chỉ ngồi chơi xơi nước như thế này. Đến nhiều lúc buồn ngũ và nản đến điên...
Những ngày đầu ra trường, như bao bạn bè khác mang hoài bão to lớn, khí thế hừng hực, em nộp đơn 2 NH đậu hết NH nhưng cuối cùng vào đây và có chút tiếc...vì thiệt sự nó quá xa...từ nhà em lên đây cũng tận 1 tiếng, phê không tưởng, nhưng ngoài đường xá xa xôi cái làm em nản hơn vẫn là đi làm ngồi chơi...

Nhưng em không trách được, do em chỉ là thực tập sinh, theo mấy anh chị UB đi trước có nói: "mình làm sai họ phải làm lại, phiền hơn không?" "Họ quá bận" ...rất nhiều lí do em cảm thấy cũng đúng...

Em thực tập ở QHKHDN chỉ tiêu của em cũng đơn giản thôi, 4 khách hàng mở tài khoản là ok rồi. Cơ đúng thật cho ít cũng không hẳn là dễ. Em vò đầu bứt tai, nhờ vả luôn ba em cũng chỉ có 2 người, em đang dự tính gọi từng doanh nghiệp đánh liều :))...

Thực tập ở đây, mọi người ai cũng thân thiện, nhưng có vẻ họ không thích việc huấn luyện người mới lắm thôi. Còn lại công việc cũng nhàn đa số là khách cũ nên công việc chỉ có nhiêu đó...

Em đang tính hết kì thực tập sẽ chuyển khâu, thực ra em con gái cảm thấy QHKH không hợp với mình lắm, dù nó khá là thú vị khi đi gặp khách này khách kia, nhưng tự bản thân em cũng thấy mình không hợp, may thay chị Sếp bảo suy nghĩ muốn đi đâu, chị coi chị giúp cho...chứ em nv mới lại tts ở đây cũng không ai giao gì cho em làm đâu

Em khá thích kiểm toán, có điều mọi người cho em hỏi thử, kiểm toán bảo đi nhiều là đi xa nhiều hay sao ạ? Do em say xe cực kì nặng T_T
Em cũng thích thẩm định giá tài sản...nhưng hình như cả 2 đều cần kinh nghiệm tính bằng năm

Nếu xét ngoài ngành học thì em muốn vào Nhân sự hoặc MKT, sự kiện của Ngân hàng. Mọi người có ai biết công việc2 khâu này không ạ?

T đang làm hợp đồng ,công việc chính là ngồi chơi điện tử vì công việc mình chưa thể giúp được . Kế toán thì hướng dẫn khách viết giấy tờ với cho khách ký hợp đồng.Thi thoảng buồn quá thì năn nỉ mấy anh chị tín dụng cho đi xuống địa bàn. Chủ yếu là mình tự học mà thấy mình chơi là chính học chả vào đâu

Sent from my ASUS_T00J using U&Bank Mobile app

Đời thật không như là mơ đâu em, sẽ có vất vả, sẽ có khó khăn trong công việc. Thực tế khi có thực tập sinh cũng rất khó mà giao việc được vì nếu làm sai gây lỗi sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến uy tín của NH nhất là em thực tập tại trong P KHDN. Thay vì nản chí e hãy tự đúc kết thành bài học kinh nghiệm sau này !

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

nếu xác định sau làm QHKH thì thực tập cần năng nổ vào em ạ, chịu khó đọc quy trình chỗ nào không hiểu ra hỏi các anh chị trong phòng, chịu khó xem cách các anh chị thẩm định khách hàng, giao tiếp với khách hàng ra sao... thực tập 3 tháng mà nắm chắc được quy trình cũng là thành công lớn rồi
còn định hướng nghề nghiệp, nếu em là người hướng ngoại thì làm QHKH là hợp, còn không có thể làm các vị trí Back. Làm kiểm toán khi mới ra trường là một trả niệm thú vị do sẽ được va chạm nhiều, hiểu về nhiều loại hình doanh nghiệp, sau này có thể phát triển theo nhiều hướng.

chúc em may mắn và tìm ra được con đường phù hợp với mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,440
Thành viên mới nhất
Axewound Merch
Back