Thực tập sinh ở Vib

Xin chào mọi người! Mình là sinh viên mới ra trường và đang chuẩn bị thi tuyển thực tập sinh ở VIB, khi phỏng vấn mình được biết đi thực tập là phải toàn thời gian. Nhưng hiện tại mình đang làm cho một công ty thuê tài chính bán các sản phẩm tín dụng của ngân hàng. Nên mình đang băn khoăn nếu thi vào được có nên bỏ công việc hiện tại để đi tham gia chương trình 6 tháng này không ( vì cũng muốn được đào tạo từ phái NH ).Do đó ai đã từng thực tập theo chương trình Thực tập sinh của Vib cho mình hỏi : Mình thực tập ở đó lương thì như thế nào? Và nếu mình thể hiện tốt có được trở thành nhân viên chính thức không vì mình cũng có kinh nghiệm sale NH được 3 tháng ở công ty hiện tại ( lương cũng thấp từ : 3m tới 4m )
Vậy rất mong anh chị em, các bạn trên Ub tư vấn giúp mình
Thân!

Mình có tham gia chương trình này hồi tháng 7 ở HN, nhưng lúc đấy thấy người ta bảo là kéo dài có 3 tháng thôi. Làm thì không có lương đâu, chỉ có 1 khoản hỗ trợ là 1tr. Đợt mình thì tập trung đào tạo khoảng 5 ngày, chỉ mang tính giới thiệu là chính bạn ạ. Còn phân về đơn vị thì thường là về phòng giao dịch, cơ hội giữ lại chính thức thì mình nghĩ chắc là không cao vì nhân sự ở pgd thường ổn định rồi, khó có nhu cầu tuyển thêm lắm. Nếu bạn làm bên kia vẫn tốt thì mình nghĩ cứ nên tiếp tục, chờ trúng tuyển chính thức ở đâu khác thì mới nghỉ ấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên