Thử việc 2 tháng tại MB

Em đang trong thời gian 2 tháng thử việc tại MB, xếp giao cho 2,5 tỷ dư nợ, 2,5 tỷ huy động, và rất nhiều chỉ tiêu thẻ, KH mới... Xếp nói thẳng không được sẽ chấm dứt hợp đồng. Cho e hỏi ai từng qua 2 tháng thử việc như e mà không đạt có bị out không? Chứ e đi từ tập sự lên nên biết các anh chị chuyên viên còn không thể hoàn thành được thì em làm sao hoàn thành nổi. Chả khác gì bảo em viết đơn xin nghỉ đi. :(
Chào bạn, xin chia sẻ với bạn thông tin như trên, đó hoàn toàn là chỉ tiêu chung như các RM KHCN khác thôi, cái chỉ tiêu này có cơ chế giao là, HO bổ xuống Chi nhánh, Chi nhánh lại bổ xuống tiếp Phòng, Phòng bổ xuống các RM. Việc bổ chỉ tiêu này về lý thuyết thì thấp hơn, nhưng để phòng ngừa rủi ro, các sếp thường giao cao hơn mức phân bổ. Vậy, bạn cứ làm hết sức xem, vì MB cũng đánh giá cao chữ Đức (attitude) hơn chữ Tài (talent), nhiều cán bộ có Tài nhưng không có Đức cũng bị out mặc dù chuyên môn cực tốt

chỉ tiêu ko là gì đâu bạn, chỉ có cái thằng sếp sao thôi, tôi từng làm PP KHCN kiêm phụ trách phòng KHCN tại 1 chi nhánh, chỉ tiêu tôi giao cũng vậy, nhưng ko có câu, ko đạt thì out, mà ko đạt thì gia hạn, hehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên